Cameroon - Mgogoro wa Anglophone / Dr Nta katika Bitang (mwalimu wa Uandishi wa Habari): "Maneno yasiyo ya kawaida yanaweza kusababisha chuki au uondoaji wa utambulisho, vyombo vya habari haipaswi kuwa kituo kinachofunua jambo hili"


Mwandishi wa habari na mwalimu katika Shule ya Juu ya Sayansi na Teknolojia Habari na Mawasiliano (ESSTIC), walipata mahojiano kwenye gazeti la Daily Jour Ijumaa 17 Mei 2019. Katika mahojiano haya, anajielezea juu ya ziada ya sifa fulani.

Tangu uchaguzi wa mwisho wa rais na kuenea kwa mgogoro katika mikoa ya kaskazini-magharibi na kusini-magharibi, kumekuwa na upungufu wa maneno yasiyofaa na ya kugawanyika na sifa kwenye mitandao ya kijamii au vyombo vya habari. Kwa mwalimu wa uandishi wa habari, "ni jambo la kusikitisha kuwa viongozi wanafanya maelekezo yasiyofaa, kwa sababu katika hali ya sasa nchini Cameroon, ambapo leitmotiv ni kupitia upya kuishi pamoja'.


«Nadhani tunaweza kufanya bila maneno ambayo yanaweza kuweka mafuta juu ya moto. Matokeo ni kwamba wengine wanaweza kusimama dhidi ya wengine. Vyama katika vita vinaweza kuwa radicalized. Maneno yasiyofaa yanaweza kusababisha chuki au uondoaji wa utambulisho, vyombo vya habari haipaswi kuwa kituo kinachofunua aina hii ya kituAnasema mwandishi huyo.

Kwa ajili yake, "katika maonyesho ya majadiliano, matangazo ni ya mtu. Ikiwa kuna mpango wa mjadala, kuna msimamizi. Mwisho lazima awe na mjadala wake, lazima awe na maoni ya kila mmoja. Kwa sababu kwa ujumla, haya ni mada ambayo yanajadiliwa. Mwasilishaji hupunguza mjadala na anatoa sakafu kwa kila mmoja. Hata kama show ni hai, ni lazima kuepuka aina yoyote ya slippage kwa sababu watu wanaweza kuharibu picha ya show na mwandishi wa habari ambaye inatoa. Ni kweli kwamba katika maisha ni maridadi zaidi, lakini kwa programu zilizorekodi, mwandishi wa habari ana wakati wote wa kufanya kwa idadi fulani ya mambo'.

Mwalimu anaongeza kuwa "jukumu linapaswa kuwekwa wote kwa upande wa wasemaji katika mjadala na sehemu ya wale ambao hupima mjadala kwa sababu kuna mambo ambayo mtu hawezi kusema kwa umma hata chini katika antenna za televisheni au redio na hata kwenye nguzo za gazeti'.

Kuhusu adhabu kwa waandishi wa habari na vyombo vya habari vinavyotangaza hotuba ya chuki, a Dr Nta katika Bitang anakumbuka kwamba kuna sheria ambayo "walikatazwa kupiga vurugu au ubaguzi kwa washiriki. Kwa habari ya mwandishi wa habari, msimamizi au mtu anayehusika na show, ni lazima ikumbukwe kwamba hako juu ya sheria. Kabla ya sheria, kuna maadili na maadili ya kitaaluma ambayo yanahitaji habari kuwa ya kutosha, ya kupingana na kuthibitishwa'.


Makala hii ilionekana kwanza https://actucameroun.com/2019/05/17/cameroun-crise-anglophone-dr-nta-a-bitang-enseignant-de-journalisme-les-propos-indecents-peuvent-susciter-de-la-haine-ou-des-replis-identitaires-il-ne-faudrait-pas-que-le-media-soit-le-can/