Cameroon / Diaspora: Katikati ya kupigana na Patrice Nganang, Richard Bona anapata msaada kutoka kwa Boris Bertolt


Mwandishi na mwandishi wa habari wanashutumu kile anachoita "mashambulizi mabaya, yasiyofaa na yasiyofaa" dhidi ya mwanamuziki.

Boris Bertolt anajaribu kuwaokoa na Richard Bona. Mwanamuziki katika mgongano wa cybernetic na mwandishi Patrice Nganang kwa siku chache aliona mwandishi wa habari na mkuta wakimpeleka ujumbe wa msaada 16 Mei 2019.


Kwa kumjibu mtu wa barua ambaye hawezi kumshtaki daktari wa maandamano kwa sababu hajui uwezekano wa kutosha katika kupambana na nguvu zilizopo katika nchi yao ya asili, Boris Bertolt anaandika hivi: "Wewe ni nani kutuambia nini cha kufanya ili kuwa mpinzani kwa Biya? Tuambie mashindano unapaswa kuwa wanaharakati wa kweli wa kupambana na Biya? Sisi pia tutafanya mashindano haya na tutafanikiwa. Si kila mtu anayeweza kufanya kazi sawa katika mapinduzi. Mapinduzi ni kama kujenga nyumba. Kuna wasanifu, waumbaji, wajenzi na mafundi. Tunapaswa kuheshimu kazi ya kila mtu na sio daima kumwaga katika kujifunga. "

Boris Bertolt anaona tu udhihirisho wa hisia za ukatili na husisitiza kwamba hatuwezi kuwaacha "Kuchukua mateka kupambana kwa mabadiliko nchini Cameroon". Mwanafunzi wa daktari katika taarifa za sayansi ya uhalifu anaripoti kwamba kuna ushirikiano kati ya wanadamu wa biya wa biya na waasi wa Biya ambao wangeweza kuwa sawa kuliko wengine. Kuwa wajumbe wa Mungu.

Kulingana na yeye, ni hisia hii ya ubora wa kikundi kimoja zaidi ya wengine ambayo imekuwa katika asili ya mauaji mabaya zaidi duniani. "Wakati waathiriwa wa biya wa Biya hawajificha kupiga mauaji ya Waingereza na Bamileke. Baadhi ya waathiriwa wa Biya pia wanasisitiza waziwazi chuki cha Bulu na Beti. Haikubali wala kuvumiliana ", yeye anakataa.

Hii ni jumla ya barua ya Boris Bertolt kwa Richard Bona

LETTER KWA MZIKI WANGU RICHARD BONA

Ndugu Richard, virtual hiari kustaafu yangu chache siku ili kuelewa mienendo ya sasa na kujiandaa mobilizations inakuja juu ya upeo, nilikuwa na taarifa ya jana ya mashambulizi sifa mbaya, wasiofaa na mbaya kwamba nayo katika sehemu ya mtu binafsi ambayo mimi hivi karibuni iitwayo psychopath yake makubwa sifa ni kujipenda na personality disorder.

Napenda hapa kurudia huruma yetu na kiburi unachochochea kwa Cameroon wengi vijana kama mimi. Vyama ghafla, lakini imeweza kupata juu ya ulimwengu wa sanaa ya muziki na nguvu ya kazi, uamuzi, kujiamini, hamu ya kufanikiwa. Ni ngapi katika sayari hii kufaidika na udhamini wa hadithi ya Quincy Jones? Kidogo sana. Hakuna hakuna hatuwezi kumruhusu harufu mbaya imewekwa kwa miaka 36 ya utawala machafuko ya Mheshimiwa Biya, mmoja wa ambao biashara walitaka kuwaua wasomi wote wa akili, kiutamaduni na kisiasa maisha ya nchi hii, kuteketeza juhudi zote chini ya ujenzi wa jamii bora, ya haki na ya usawa. Kwa njia, Quincy Jones anasema lazima uwe "mmoja wa watu wenye vipaji zaidi duniani". Nani anajua Quincy Jones hii ina maana tu kwamba watu bilioni 6 duniani, katika muziki, wewe ni sehemu ya sehemu ya Grail Mtakatifu.

Kwa wote ambao hawajui, Richard Bona ni sehemu ya takwimu za utamaduni wa Jean Pierre Bekolo ambao wanasaidia kwa umma Rais wa kuchaguliwa Maurice Kamto. Waliona katika mtu huyu, mtu mwenye ujasiri. Rallyer. Mtu mwenye heshima. Mtu mwenye ujasiri, wa patriotic na wa kitaifa. Ni nani aliyewaalika Wamerunisoni kupendana na kutochukiana. Hapana, Hapana, hatupaswi kuruhusu watu binafsi wanaohitaji kutambuliwa kwa jamii na uthibitisho kuharibu kazi ya ushirikiano, ufahamu, ukombozi wa jamii ya Kameruni inayoendelea.

Wakati mwingine tuna kumbukumbu ndogo. Miezi michache iliyopita, Richard Bona alilazwa na serikali ya Paul Biya ya wafanyabiashara wa madawa ya kulevya. Wakamwita anti-patriot. Leo hawezi kurudi Cameroon nchi yake ya asili. Nani anakupa haki ya kuamua ambaye anapenda Cameroon na ambaye haipendi hiyo? Wafuasi wa Paul Biya walinunua hati ya uzalendo. Wao iliyoundwa mauaji ya halaiki katika eneo la lugha ya Kiingereza na kutumbukia Cameroon katika moja wa mgogoro mbaya zaidi ya kibinadamu duniani. Leo, 1 kutoka Cameroon juu ya 6 inahitaji msaada wa kibinadamu. ufafanuzi wa uzalendo na wafuasi wa Apocalypse ni mdogo kwa kutoa chakula na baadhi ya msaada wa kikabila kwa serikali ambayo inaiba, kuwafunga wapinzani, ambayo unaua akina mama wenye watoto, ambao shaves vijiji, ambao hufuatilia it anatenda mateso na muhtasari kunyonga.

Leo antithesis ya majadiliano yote juu ya upendo na uhuru kwamba Rais Maurice Kamto atatufundisha katika vita hivi ambako aliamua kujijitoa nafsi yake kwa ajili ya watu wake kama vile Yesu alijitolea ili kuokoa ubinadamu, wapinzani wengine Utawala wa Paul Biya uliunda hati ya uharakati? Wewe ni nani kutuambia nini cha kufanya ili kuwa mpinzani kwa Biya? Tuambie mashindano unapaswa kuwa wanaharakati wa kweli wa kupambana na Biya? Sisi pia tutafanya mashindano haya na tutafanikiwa. Si kila mtu anayeweza kufanya kazi sawa katika mapinduzi. Mapinduzi ni kama kujenga nyumba. Kuna wasanifu, waumbaji, wajenzi na mafundi. Tunapaswa kuheshimu kazi ya kila mtu na sio daima kumwaga katika kujifunga.

Hapana, hapana, hapana Wanyanyasaji hawawezi kuruhusiwa kuchukua vita kwa ajili ya uhamisho wa mabadiliko nchini Cameroon. Utaona kwamba kuna ushirikiano kati ya wanadamu wa biya wa biya na wanaopambana na Biya. Wote hujisikia kuwa bora kuliko wengine. Kuwa wajumbe wa Mungu. Ndiyo, hisia hii ya ubora wa kikundi kimoja juu ya wengine ambayo imekuwa katika asili ya mauaji mabaya zaidi duniani. Wakati wafuasi wa biya wa Biya hawajificha kupiga mauaji ya Anglophones na Bamileke. Wapiganaji wengine wa antibiya pia wanasisitiza waziwazi chuki ya Bulu na Beti. Haikubaliki wala haiwezi kukubalika. Katika mradi huu wa macabre, wanakuweka maandiko (kuandika). Nimesahau, wananiita sasa "Eloundou". Lakini kama Rais aliyechaguliwa Maurice Kamto katika barua yake ya mwisho kwa watu wa Kameruni, alisisitiza: "Si kwa kurudia uongo kwamba inakuwa kweli".

Lazima tuzuie njia, ikiwa ni pamoja na kambi yetu, kwa wote wanaotaka kutuongoza kupitia serikali ya Biya. Wale wanaota ndoto ya kuzalisha mfumo wa kutengwa, rushwa, upendeleo na uharibifu wa alama zetu na icons. Vigezo ambavyo vinapingana na mapambano ya Maurice Kamto na wanachama wa umoja. Kidogo tunaweza kufanya katika ngazi yetu ni kushikilia kanuni ambazo zinapigana.

Kwa Richard hii mpendwa, nataka kukuambia kuwa si tu uwepo wako katika mapambano ya msingi, lakini pia tunakuheshimu, tunakuunga mkono na tunakupenda.

Endelea kupigana.

BORIS BERTOLT


Makala hii ilionekana kwanza https://actucameroun.com/2019/05/17/cameroun-diaspora-en-pleine-bagarre-avec-patrice-nganang-richard-bona-recoit-le-soutien-de-boris-bertolt/