Cameroon - Joseph Dion Ngute kwa secessionists: "Rais Paul Biya, baba yako, anasubiri nyumbani kwako. Rudi bila hofu »


Waziri Mkuu huongeza ujumbe wa rufaa kwa wafuasi wa secession.

Siku ya tatu ya ziara yake katika eneo la Magharibi-magharibi, Waziri Mkuu alitembelea mji wa Kumba. Mji huo Joseph Dion Ngute anajua vizuri, akifanya hatua zake za kwanza shuleni. Mji mkuu wa Idara ya Meme sasa ni mojawapo ya maeneo ya moto zaidi ya vita ambavyo vilikuwa vimefungwa tangu miezi ya 20, majeshi ya serikali kwa wapiganaji wa uhuru. Ushahidi wa mvutano huu, hospitali yake ya wilaya iliteketezwa Januari iliyopita na waathirika kwa ufunguo.


Kama ilivyo katika miji yote imehamia hadi sasa, PM amesema mapenzi ya Mkuu wa Nchi kujadili matatizo yote katika mzizi wa mgogoro, isipokuwa secession. Akizungumza na wapiganaji katika kichaka, Mkuu wa Serikali alisema: "Rais Paulo Biyababa yako anasubiri kwako nyumbani. Rudi bila hofu. Kama mtoto mpotevu katika Biblia, unasamehewa. ", alisema

Mwandishi pia aliwahi kutenganisha kufanya kazi zao zote ili kupata wanafunzi kurudi shuleni katika mwaka ujao wa shule. "Kuzuia watoto kutoka shuleni ni dhulma kubwa zaidi ambayo inaweza kufanyika kwao"alisema Dion Ngute.

"Shule tu inafanya watu huru na kufungua njia ya aina hii ya nafasi katika jamii"alisema PM, kuchukua mfano wa mwenyewe. "Fanya kila kitu ili shule itafungue Septemba ijayo, ili kwa miaka michache, Waziri Mkuu wengine watatoka hapa" alisisitiza.


Makala hii ilionekana kwanza https://actucameroun.com/2019/05/17/cameroun-joseph-dion-ngute-aux-secessionnistes-le-president-paul-biya-votre-pere-vous-attend-a-la-maison-revenez-sans-crainte/