Mgogoro wa kuzungumza Kiingereza: raia wanapoteza hasara baada ya kifungu cha jeshi kutafuta wanajitenga huko Mankon


Jeshi hilo lilishtakiwa kuungua nyumba katika Mile 8 katika Mkoa wa Kaskazini Magharibi baada ya wawili wao waliuawa na kujitenga silaha huko.

Baadhi ya wamiliki wa nyumba wanahesabu hasara zao kwa sababu ya shambulio hili. Mchungaji wa Kanisa la Kibatisti la Kameruni, Mchungaji Tah Charles, ambaye anaongoza Kanisa la Batisani la Bereani katika eneo hilo, ni kati ya wale walioathirika. Nyumba yake ilitupwa chini kwa sababu ya jukumu lililoongozwa na jeshi kufuatilia chini ya kujitenga. Familia, marafiki na viongozi wengine wa kanisa walitembelea jirani yake Alhamisi 16 Mei kumfariji na kumhakikishia msaada wake.


Mchungaji mwandamizi wa Kanisa la Musang Baptist, Reverend Ngangkeng Eric, ni mmoja wa wale waliotembelea Wakristo. Wapiganaji kutoka Ambazonia waliuawa askari wawili katika Mile 8 Mankon Jumatano 15 Mei. Zoezi la uwindaji wa jeshi liliripotiwa kuharibiwa nyumba kadhaa, kliniki ya ndani na magari, kati ya wengine.

Brigadier Mkuu Agha Robinson alitafuta ushirikiano ulioongezeka kati ya kijeshi na umma. Aliwaomba watu kutoa msaada wao mkubwa kwa kijeshi na kuendelea kuategemea kwa ajili ya ulinzi wao. Waarabu katika maeneo ya lugha ya Kiingereza wamekuwa wakihukumiwa kwa kushirikiana na wasiojishughulisha silaha, na hivyo kuwa vigumu kwa jeshi kuwafukuza nje, na kushinda vita vinavyoendelea.

Mashambulizi huja siku chache baada ya Waziri Mkuu Dion Ngute kushiriki katika ujumbe wa amani kwa Bamenda na kufanya mazungumzo na wanachama wa vyama vya kiraia, vyama vya siasa, waandishi wa habari na wawakilishi wa vyama vya wafanyakazi. kati ya wengine.

Rais Paul Biya, mkuu wa jimbo, amekubali jukwaa la mazungumzo ili kutatua tatizo la sasa, ikiwa mgawanyiko sio sehemu ya mada. Wajengaji wanataka kuunda hali ya kujitegemea wanayoiita Ambazonia na kupigana dhidi ya jeshi la Kameruni kwa kuharibu raia waliopata kati yao.

Par Salma Amadore | Actucameroun.com


Makala hii ilionekana kwanza https://actucameroun.com/2019/05/17/crise-anglophone-les-civils-evaluent-les-pertes-apres-le-passage-de-larmee-qui-recherchait-des-separatistes-a-mankon/