Moroko: Moroko inauliza Algeria kufungua mipaka ya kawaida

Waziri Mkuu wa Morocco, Saâdeddine El Othmani, alirudia tena mamlaka ya Algeria kwa ufunguzi wa mipaka ya kawaida, wakati wa mkutano na waandishi wa habari wa Morocco na wahubiri, uliofanyika Jumatano 15 mwezi Mei.

Saaddeddine El Othmani, ambaye anasema ana matumaini sana juu ya baadaye ya mahusiano kati ya nchi hizo mbili baada ya kuanguka kwa serikali ya Abdelaziz Bouteflika, anaamini kuwa "baada ya Bouteflika Algeria itakuwa katika maslahi ya Morocco. Na uamuzi wa asili wa viongozi wapya wa Algeria ni ufunguzi wa mipaka ".

Mkurugenzi wa serikali ya Morocco, ambayo inazungumza mara ya kwanza juu ya Algeria tangu kuongezeka kwa harakati maarufu Februari 22, inatumaini kuwa mahusiano kati ya nchi hizo mbili itaimarisha baada ya kuanguka kwa serikali ya zamani. Anaomba viongozi wapya wa Algeria kufungua mipaka ya kawaida "baada ya kurejea kwa utulivu na kuwekwa kwa taasisi za serikali mpya ya Algeria".

Mongozi wa Morocco anaamini kwamba serikali mpya nchini Algeria "haitakuwa mbaya zaidi kuliko utawala wa Abdelaziz Bouteflika", akisema: "Tuna uhakika kwa siku zijazo za mahusiano yetu na majirani zetu wa Algeria na tunatarajia kupata suluhisho pamoja".

Kwa majadiliano ya moja kwa moja kati ya Algeria na Morocco

Taarifa hizi mpya, iliyotolewa na afisa mwandamizi wa ufalme wa Morocco na kuwakaribisha Algeria kufungua mipaka yake, kuja miezi michache baada ya wito wa Waziri wa Mambo ya Nje wa Morocco Nasser Bourita, aliyotumwa na mamlaka ya Algeria kwa "Majadiliano ya moja kwa moja" juu ya tatizo la mipaka ya kawaida.

Waziri wa Mambo ya Nje wa Morocco na Ushirikiano wa Kimataifa alisema, Januari 23 kwamba "mwito wa Mfalme unatoka kwa mapenzi ya kweli, mkono wake unabaki na watu wawili wana nia ya kweli". Nasser Bourita alikuwa amehakikishia kuwa "Algeria na Maroc hawana wasaidizi wa kutatua matatizo yao ya nchi mbili. "

Kwa upande wake, theAlgérie alimalika Morocco kufanikisha tamaa yake ya kuimarisha mahusiano ya nchi mbili kwa kukamata, mwezi Desemba 2018, Katibu Mkuu waMuungano wa Maghreb wa Kiarabu (UMA) kuitaka kushikilia mkutano wa Baraza la WBU la Mawaziri wa Mambo ya Nje kwa wakati mfupi iwezekanavyo.

Soma pia: Morocco inakabiliana na Algeria tena

Ripoti kosa katika makala

===> Maelezo zaidi kuhusu MOROCCO hapa <===

Makala hii ilionekana kwanza https://www.observalgerie.com/actualite-algerie/maroc-demande-ouverture-frontieres-communes-algerie/