Prince William anaongea baada ya kupoteza mama yake, Princess Diana - "Maumivu si kama wengine

William, ambaye alikuwa na umri wa miaka 15 tu wakati Princess Diana alikufa katika ajali ya gari huko Paris katika 1997, anaweza kuwa ameonyesha hisia zake kwa dhati wakati huo. jitihada za kuwashawishi watu kuzungumza juu ya hisia zao. Wakati wa majadiliano na waandishi wa miguu watano maarufu waliorodheshwa kwenye chumba cha locker kwa ajili ya kuonyesha BBC One TV kuwa kesho usiku, mfalme wa baadaye alitaka kutumia nguvu za soka kuleta mabadiliko makubwa katika mitazamo ya wanaume kwa afya ya akili. Kiwango cha kujiua, mwuaji mkuu katika wanaume chini ya umri wa 45, anajibika kwa% 75 ya kujiua nchini Uingereza.

Wakati mtangazaji wa televisheni Dan Walker alimwomba kuzungumza juu ya hisia, William, 36, alizungumzia juu yake. uzoefu wake wa kupoteza mama yake.

Alisema, "Unahisi huzuni kama hakuna mwingine. Na unajua kwamba katika maisha yako itakuwa vigumu sana kupata kitu ambacho kitaumiza hata zaidi. Lakini pia inakuletea karibu sana na wale wote ambao wamekufa.

"Basi, mara moja, unapozungumza na mtu, unaweza kumwona wakati mwingine machoni pake na ni jambo la ajabu kusema. lakini wakati mtu ana hamu ya kuzungumza juu ya huzuni, unaweza kuelewa kwa haraka.

"Wanataka kuzungumza juu yake, lakini wanataka uende kwanza, wanataka unaseme kuwa ni sawa, wanataka kuwahusu iwe katika mazungumzo haya kwa moja, ni sawa kuzungumza juu ya huzuni.

"Nadhani kwamba, hasa nchini Uingereza, tunaogopa kuhusu hisia zetu, wakati mwingine tuna aibu kidogo. Tatizo la Uingereza la mdomo mdogo ni mdogo na tunahitaji mara moja kwa wakati nyakati ni ngumu sana. Lazima iwe na muda kwa hiyo. Lakini vinginevyo, tunapaswa kupumzika kidogo na kuwa na uwezo wa kuzungumza juu ya hisia zetu kwa sababu sisi si robots. "

Kiti cha pili cha online kilifanyika katika majadiliano na meneja wa England Gareth Southgate na wavulana wa Thierry Henry. , Peter Crouch, Danny Rose na Jermaine Jenas kwa mjadala wa waraka wa BBC One.

Prince William na mfalme wake Diana (Image: Mirrorpix)

familia

Prince William alizungumza juu ya hisia zake (Image: Mirrorpix)

Alishirikiana na Chama cha Soka, ambacho yeye ni rais, kuzindua kampeni ya Heads Up ya msimu ili kujenga mafanikio ya Kampeni ya Kiti cha Royal Foundation, ambayo iliwaalika vijana kuchukua sehemu kwa mjadala wa kitaifa juu ya afya ya akili.

Anza ya Jumuiya ya Shield mechi Agosti na mwisho. katika mwisho wa Kombe la FA msimu ujao, itakuwa mpira wa miguu katika ngazi zote. Kwa mujibu wa vyanzo vya kifalme, huduma mpya zitatolewa kwa msaada wa wanaume wenye matatizo ya kihisia.

Majadiliano na soka walipigwa kwenye uwanja wa Cambridge United.

William aliwaambia waachezaji kwamba alikuwa amegundua upande wa kihisia wa kazi yake. jaribio ambulensi ya hewa katika Mashariki ya Anglia kati ya Machi 2015 na Julai 2017 vigumu sana wakati alipokuwa katika mwangaza.

"Nimeishi maisha haya yote, kwa hiyo najua tu kwa njia hiyo," aliniambia. "Kwa hiyo ni muhimu ikiwa unajua njia moja tu, tazama maoni mengine na mawazo ya kupanua hilo, kuelewa na kuelewa ni nini nadhani - ndivyo kila mtu kufikiri? Je! Watu wengine wanajiungaje na hili? Watu wengine hufanyaje mambo tofauti? Na ni muhimu kuwa na maoni mengi tofauti, pamoja na vidokezo tofauti na watu kukuongoza. "

Alisema kuwa amekuja kutoka silaha ambapo hisia zilikuwa zimewekwa kando na alikuwa ameona wanaume wakihubiri dhidi ya uzoefu wa kutumikia nchini Iraq. na Afghanistan wakati wa kuondoka majeshi.

furaha

William na mama yake Princess Diana na ndugu yake Prince Harry katika Thorpe Park katika 1993 (Image: Julian Parker / British Press kupitia Getty Images)

William anaongeza: "Kisha ingiza ulimwengu wa ambulansi, ambayo ni wazi zaidi na, wakati mwingine, ni ghafi sana, kihisia. siku, unaposhughulika na familia zilizo na habari mbaya zaidi ambazo zinaweza kuwa na siku kwa siku, inakuacha na hisia yenye uchungu sana, ambapo unadhani kwamba kifo kina juu yetu mlango popote mapenzi.

"Na ni mzigo wa kuvaa na harufu.

"Na nilihisi kuwa na ajira chache niliyokuwa nikifanya, ambako kulikuwa na resonances maalum na familia nilizokuwa nazo. Hisia hii ya ghafi, nilifikiri tu nilikuwa nikisikiliza, sikuweza - ningeweza kuisikia ikicheza ndani yangu na ningehisi kuwa ingekuwa kusababisha madhara. Nilibidi kuzungumza juu yake. "

William

William alikuwa na umri wa miaka 15 tu wakati Princess Diana alikufa katika ajali ya gari huko Paris 1997 (Image: Stuart C. Wilson - Picha ya WPA / Getty Picha)

Wakati mpango huo ulitangazwa, duke alisema, "Wanaume ni vigumu zaidi kufikia wakati wa afya ya akili. Kujiua ni mwuaji mkubwa wa vijana chini ya umri wa 45, na ni takwimu za kutisha. Inapaswa kuwa na hatua ya kugeuza ambapo tunaweza kupata ujumbe kwa wanaume kuwa ni kawaida kuzungumza juu ya afya ya akili. Tunapaswa kuimarisha mazungumzo yote. "

Anasaidiwa na Southgate, ambaye anasema, "Tunapaswa kujaribu kusaidia na kusaidiana. Soka kwa ujumla imekuwa na utamaduni wa kuwa si wazi kwa kitu chochote katika maisha yako, si kuonekana kama dhaifu mimi nadhani ni muhimu kwamba siyo udhaifu, ni kweli nguvu wewe wana ujasiri wa kuzungumza »

Jenas wa zamani wa Kiingereza wa kimataifa, ambaye sasa ni mtaalam wa televisheni, alisema: "Tumaini langu kubwa ni kwamba mazungumzo yatatokea," alisema. Kiwango cha kujiua kati ya wanaume kimepuka, kwa hiyo ni kubwa kwamba tuna majadiliano haya. "

Majadiliano ya Timu ya Royal: Kushughulika na hewa ya afya ya akili kwenye BBC moja kesho saa 22h30.

Makala hii ilionekana kwanza (kwa Kiingereza) juu Jumapili EXPRESS