"Aibu unaweza kumfanya chuki au isolationism"

Mwandishi na mwalimu wa ESSTIC), alitoa mahojiano kwa gazeti la kila siku Le Jour katika toleo la habari la Ijumaa hii 17 Mei 2019.

Dr Nta katika Bitang (c) Haki zote zimehifadhiwa

Katika mahojiano haya, mwandishi wa habari anarudi nyuma ya ziada ya takwimu za umma.

Wakati wa jioni wa uchaguzi wa rais wa 2018, tangu kuongezeka kwa mgogoro katika mikoa ya Kaskazini-Magharibi na Kusini-Magharibi, kumekuwa na mwingiliko wa maelekezo yasiyo ya kawaida na sifa si tu kwenye mitandao ya kijamii, lakini pia katika vyombo vya habari vya kawaida.

Tabia ambayo haifai Dk Nta A Bitang. Kulingana na yeye, tunaweza kupindua nafasi ambazo zinaweza kuhusisha kuishi pamoja katika nchi yetu.

«Nadhani tunaweza kufanya bila maneno ambayo yanaweza kuweka mafuta juu ya moto. Matokeo ni kwamba wengine wanaweza kusimama dhidi ya wengine. Vyama katika vita vinaweza kuwa radicalized. Maneno yasiyofaa yanaweza kuondokana na chuki au uondoaji wa utambulisho, vyombo vya habari haipaswi kuwa kituo ambacho kinaonyesha aina hii ya kitu"Anasema mwandishi huyo.

Kwa ajili yake, "katika maonyesho ya majadiliano, matangazo ni ya mtu. Ikiwa kuna mpango wa mjadala, kuna msimamizi. Mwisho lazima awe na mjadala wake, lazima awe na maoni ya kila mmoja. Kwa sababu kwa ujumla, haya ni mada ambayo yanajadiliwa. Mwasilishaji hupunguza mjadala na anatoa sakafu kwa kila mmoja. Hata kama show ni hai, ni lazima kuepuka aina yoyote ya slippage kwa sababu watu wanaweza kuharibu picha ya show na mwandishi wa habari ambaye inatoa. Ni kweli kwamba maisha ni ngumu zaidi, lakini kwa maonyesho ya kumbukumbu, mwandishi wa habari ana muda mwingi wa kupata mambo kadhaa". Inaelezea kwenye nguzo za mwenzetu Siku.

Mwalimu, mkuu wa idara ya vyombo vya habari katika ESSTIC inaonyesha kuwa "jukumu linapaswa kuwekwa wote kwa upande wa wasemaji katika mjadala na sehemu ya wale ambao hupima mjadala kwa sababu kuna mambo ambayo mtu hawezi kusema kwa umma hata chini katika antenna za televisheni au redio na hata kwenye nguzo za gazeti".

Kwa upande wa adhabu kwa waandishi wa habari na vyombo vya habari vinavyotangaza visivyofaa Dr Nta katika Bitang anakumbuka kwamba kuna sheria ambayo "walikatazwa kupiga vurugu au ubaguzi kwa washiriki. Kwa habari ya mwandishi wa habari, msimamizi au mtu anayehusika na show, ni lazima ikumbukwe kwamba hako juu ya sheria. Kabla ya sheria, kuna maadili na maadili ya kitaaluma ambayo yanahitaji habari kuwa ya kutosha, ya kupingana na kuthibitishwa".



Makala hii ilionekana kwanza https://www.lebledparle.com/societe/1107745-dr-nta-a-bitang-les-propos-indecents-peuvent-susciter-de-la-haine-ou-des-replis-identitaires