Rejea kutoka kwa Jean De Dieu Momo, Grégoire Owona na Narcisse Mouelle Kombi

0 0

Paul Biya alihutubia Taifa jioni hii ya Jumanne saa 20 p.m. Hotuba maalum katika usiku wa likizo ya kitaifa ya Kamerun ya 48 na ambayo ililenga mgogoro wa coronavirus (Covid-19).

Paul Biya - DR

Mwisho wa ujumbe wake kwa taifa, wanachama wengine wa serikali walizungumza.

Jean De Dieu Momo, Waziri aliyemwakilisha Waziri wa Sheria, Askari wa Mihuri kwa ujumla ameshikilia umoja mtakatifu uliotajwa na Mkuu wa nchi. " Hotuba ya Mkuu wa Nchi Mtukufu wake Paul Biya ilifuatwa haswa jioni hii: umoja mtakatifu wa wote dhidi ya janga la covid19 ndio dira yetu. Kwa mara moja maadui wa watu wetu lazima uwajibike na kutenda ubinafsi dhidi ya watu wetu. Muungano wetu mtakatifu lazima pia ufanyike dhidi ya wachawi wa masomo na wale wote machafuko ambao wanaota tu kumwaga damu ya watu wetu na kupindua kwa taasisi za jamhuri. Tutahakikisha kupiga vita vya kibinadamu ikiwa na adha wanaendeleza ujanja wao wa kuwezesha. Mungu ibariki Kameruni na mkuu wake maarufu Paul Biya "Anasema Mindel Minjustice, alias Fo'o Dzakeutonpoug.

Waziri wa Kazi na Usalama wa Jamii pia aliboresha umoja mtakatifu katika hotuba ya rais. " Mkuu wa Nchi jioni hii anatushauri zaidi kuliko hapo zamani tuendelee kuwa na umoja mbele ya adui ambaye hakuepuka mtu yeyote: covid19. Kuna changamoto nyingi ambazo zinahatarisha umoja wa kitaifa katika siku za hivi karibuni. Wasiwasi wake unabaki umoja wa kitaifa na ustawi wa Camerooni. Kwa hivyo kujitolea kwake kutoka siku ya kwanza kulibaki thabiti. Yeye yuko katika mkao wake kama kiongozi aliyeamuru pamoja na watu wake wote ambao amewaalika kwa "umoja mtakatifu" kushinda Coronavirus. Kutuliza kwa wote! ", Inafikiria SGA ya kamati kuu ya CPDM

« Usiku wa leo, Mkuu wa Nchi anatutaka tuendelee kuwa na umoja zaidi kuliko hapo zamani kama adui wa kawaida ambaye hakuokoa mtu yeyote: Covid 19. Kuna changamoto nyingi ambazo zinahatarisha umoja wa kitaifa siku hizi . Maswala yake yanabaki umoja wa kitaifa na ustawi wa Camerooni. Hii ndio sababu kujitolea kwake kumebaki mara kwa mara. Ni katika jukumu lake kama mkuu wa nchi aliyeamua pamoja na wakazi wake wote kwamba anaitaka "muungano mtakatifu" kumshinda Coronavirus. Kuhakikishia kabisa kila mtu! " Aliongeza mwanaharakati wa chama tawala.

Waziri wa Michezo na elimu ya Kimwili anaona katika hotuba ya Rais wa Jamhuri, tahadhari kutoka kwa Paul Biya akisikiliza usalama wa watu wake. " Baba wa taifa husikiza sana usalama wa kijamii na kijamii wa raia wenzake. Kulingana na utaftaji wake kamili wa maswala na changamoto za misiba hii ya kimataifa ya afya ambayo ni COVID-19, Rais Paul BIYA anatafuta matarajio ya majibu ya kutosha, mazuri na yenye faida. Maono ya suluhisho sahihi na madhubuti ni ya kuona wazi, yenye kuchochea na ya hivyo imejaa tumaini kwa watu wa Camerooni katika usiku huu wa Siku ya Umoja wa Kitaifa "Anaandika Narcisse Mouelle Kombi.

Newsletter:
Tayari zaidi ya 6000 imesajiliwa!

Pokea kila siku kwa barua pepe,
habari Bled Aongea sio kukosekana!

Makala hii ilionekana kwanza https://www.lebledparle.com/fr/politique-cameroun/1113464-discours-de-paul-biya-reactions-de-jean-de-dieu-momo-gregoire-owona-et-narcisse-mouelle-kombi

Kuacha maoni

Anwani yako ya barua pepe haitachapishwa.