Kwa Waitaliano wengine, Hatma ya Kazi Inaonekana Kama Zamani - New York Times

0 0

CORCOLLE, Italia - Kwenye shamba dogo nje ya Roma, wafanyikazi walilazwa kwenye barabara za uwanja wa mahindi na walielekea mabua kwa mavuno yanayokuja. Wale kutoka Moroko, Romania na Nigeria walijua nini cha kufanya. Ilikuwa nijiri mpya wa Italia ambao walihitaji msaada.

"Hizi lazima uondoe," mmiliki wa shamba alimwambia Massimiliano Cassina, akizungumzia mabua kadhaa yaliyoko chini ya mmea.

Wiki chache zilizopita, Bwana Cassina, 52, alikuwa akiendesha kampuni ya vitambaa ambayo ilikuwa na wateja wa kimataifa na mashuhuri katika michezo mashati. Lakini janga la coronavirus ambalo limewaua zaidi ya Waitaliano 30,000 na kuhujumu uchumi wa kitaifa pia lilishughulikia kifo kwa biashara yake. Tamaa ya malipo, alikua mmoja wa Waa Italia wanaokua wakitafuta mustakabali wa kilimo cha zamani cha nchi hiyo.

"Walinipa nafasi," Bwana Cassina, amevaa kifusi cha bluu, glavu za mpira wa bluu na shati iliyotiwa na sweta, alisema.

Italia iliendelea baada ya Vita vya Kidunia vya pili, na kamwe haikuangalia nyuma. Lakini virusi hivyo vimepanga upya jamii na uchumi, ikifunga wafanyikazi wa msimu katika nchi zao huku wakiwachanganya Waitaliano ambao walifanya kazi katika rejareja, burudani, mitindo na tasnia zingine zenye nguvu.

Ambapo hadi hivi karibuni kurudi kwa ardhi kulionekana kuwekwa kwa viboko wa asili wa mvinyo au bustani nzuri za kupanda boutique na mbegu za zamani, Waitaliano zaidi sasa wanazingatia kazi za babu zao kama wafanyikazi kwenye shamba kubwa ambalo linazidi kulisha nchi iliyolemea na bara .

Bila wao, mamia ya tani za broccoli, maharagwe ya fava, matunda na mboga mboga ziko kwenye hatari ya kukauka kwenye mzabibu au kuoza ardhini.

"Virusi vimetulazimisha kufikiria tena mifano ya maendeleo na jinsi nchi inavyofanya kazi," Teresa Bellanova, waziri wa kilimo wa Italia, ambaye pia ni mfanyikazi wa zamani wa kilimo, alisema katika mahojiano.

Alisema kuwa virusi hivyo vilitaka Italia, ambayo imebaki katika kilele cha janga hilo na matokeo yake barani Ulaya, kukabiliana na "uhaba wa chakula kwa viwango vingi vya watu," pamoja na wataalamu wa vijana wasio na ajira, na kwamba kilimo kinahitajika kuwa " ambapo vizazi vipya vinaweza kupata wakati ujao. "

Ili kufanya hivyo, kilimo kilihitaji kutengua unyanyapaa wa nyuma wa udanganyifu wa zamani wa kitamaduni na wa zamani wa kiteknolojia na kusisitiza matumizi yake ya teknolojia ya kisasa, mashine na kemia. Alisema alikuwa amezungumzia mabadiliko kama haya na mwenzake wa Ufaransa na hiyo ni kweli kwa Uhispania na Ujerumani na zaidi ya vile virusi vilivyotupa taka kwa sekta zingine.

"Kilimo haimaanishi kurudi kwa jozi," alisema.

Ikiwa Waitaliano sasa wanahitaji shamba kuishi, shamba pia zinahitaji Italia ghafla. Licha ya kushawishi kwa nguvu na vikundi vya kilimo kuunda kinachojulikana kama Vinjari za Kijani ili kurahisisha kuwasili kwao, wafanyikazi wa msimu kama 150,000 kutoka Romania, Poland, India na kwingineko wamefungwa nje ya Italia.

Wakati huo huo, Waitaliano, ambao hapo awali walifanya asilimia 36 ya wafanyikazi wa Italia takriban milioni 1, wanapata mikahawa yao, kampuni za watalii na duka zimefungwa. Hali salama za kufanya kazi za nje zinaonekana kuvutia. Ndivyo ilivyo malipo.

Asasi zinazoongoza za kilimo nchini Italia zimeanzisha tovuti zilizo na majina kama Agrijob na Jobincountry na zimeteka maombi zaidi ya 20,000, wengi wao kutoka Italia, kujaza mapungufu.

"Manna kutoka mbinguni," ni jinsi Paolo Figna, 26, ambaye alipoteza kazi yake kama mtoaji, alielezea kazi ya kuchukua jordgubbar kwenye shamba nje ya Verona.

Lakini mpito kwa wengi haikuwa rahisi. Kazi ya kilimo imekuwa ya kigeni kwa Waitaliano kama wafanyikazi wa msimu kutoka nchi zingine ambao wamejaza safu ya mikono ya shamba kwa miongo.

Massimiliano Giansanti, rais wa Confagricoltura, moja ya vyama vikubwa vya kilimo nchini Italia, alisema wengi wa wale waliopendezwa na kazi hiyo hawakuwa na mafunzo au uzoefu muhimu.

"Kilimo sio kuokota apple nyekundu kutoka kwa mti," alisema, akielezea kwamba, mbali na Nyumba na bustani idyll ya mawazo ya Italia, kilimo ilikuwa tasnia ya kisasa ambayo ilihitaji kujua, kujitolea na kubadilika.

Kwa sasa, alisema, "wengi" wa Waitaliano wakiuliza juu ya nafasi zilizowekwa kwenye jukwaa la chama cha Agrijob bado walizingatia ni bustani.

Bruno Francescon, 45, mmiliki wa shamba la melon huko Mantova, aliwaajiri Waitaliano ambao walikuwa wamefanya kazi katika hoteli na kuendesha mabasi. Alisema alikosa wafanyikazi wake “walioandaliwa sana kitaalam” kutoka India na Moroko. Kuongezeka kwa Italia, alisema, "haina fidia kwa ukosefu wa ujuzi." Na Waitaliano wengine aliowaajiri "alikimbia."

Wengine ambao wamejikuta kwenye uwanja walikuwa wamefikiria kazi iliyounganishwa na ardhi. Haijunganishwa tu.

Anna Flora, 23, alikua amevutiwa na hadithi za shamba la farasi la babu yake, ambalo alilazimika kuuza kwa sababu watoto wake hawakuonyesha nia ya kuendelea. Mapenzi yake kwa ardhi yalibaki, na mnamo Februari alipata kazi ya kuuza bima ya mvua ya mawe kwa shamba karibu na Italia.

Lakini ilikuwa virusi ambavyo viligonga. Kampuni hiyo ilifunga na akaomba bidhaa za michezo na maduka ya chakula cha pet kama muuzaji. Walifunga, pia. Halafu mji wake wa Ferrara ulitangaza mpango wa kuchukua nafasi ya wafanyikazi waliokosa msimu na wafanyikazi wa ndani na Bi Flora akaomba.

Baada ya wiki kadhaa za kuokota jordgubbar, alisema alipata kazi hiyo ikitimiza, lakini pia ina faida. Pia, alisema, "Babu yangu anafurahi sana."

Bi Flora alikuwa mmoja wa waombaji zaidi ya 50 kwa nafasi 12 zilizowekwa kwenye wavuti ya Agrijob kuchukua nafasi ya kukosa wafanyakazi wa Kipolishi katika shamba linalomilikiwa na Franco Baraldi.

Bwana Baraldi, 59, alisema Waitaliano aliowaajiri - watu ambao walikuwa wamefanya kazi katika mikate na mikahawa na maduka makubwa - hawakujua walikuwa wakifanya nini mwanzoni, lakini walishikilia. Alisema watu wengi walikuwa hawajapata chochote tangu Machi au kupokea msaada waliowaahidi na serikali. Kadhaa wamemtaka aendelee baada ya mavuno ya sitiroberi kwa msimu wa apricot na peach.

Alisema ana matumaini kuwa wanaweza, lakini kwamba mustakabali wa kilimo unategemea msaada wa serikali. Tangu enzi za babu yake kuendesha shamba, alisema, serikali iliachana na tasnia hiyo. Ikiwa watoto hawakufuata wazazi wao kwenye shamba, ni kwa sababu "hakuna aliyewasaidia." Bila ruzuku iliyopewa viwanda vingine, alisema, mashamba hayangeweza kupata faida, na hivyo kusababisha hali ya wamiliki wa ardhi wasiofaa kulipia wafanyikazi wa kigeni.

Mwezi huu, serikali ya Italia iliweka kando ya zaidi ya euro bilioni (karibu bilioni 1.1) ya ruzuku kwa wakulima kama sehemu ya kifurushi cha msaada wa euro bilioni 55. Hatua hiyo ikawa chanzo cha mjadala wa kisiasa wenye nguvu, ingawa, kwa sababu pia ilijumuisha njia ya kuhalalisha wafanyikazi wasio na kumbukumbu kwenye uwanja.

Bi. Bellanova alizindua katika kutangaza kipimo hicho, ambacho alisema katika mahojiano kitasaidia ujumuishaji nchini Italia lakini pia kujaza mapungufu ya wafanyikazi iliyoundwa na virusi.

Wakosoaji walisema kwamba kuhalalisha kunaweza kufanya kidogo kulipia upungufu wa kazi, kwa sababu wafanyikazi hao wasio na kumbukumbu walikuwa tayari wakifanya kazi uwanja, kwa hali ya unyonyaji tu ambayo ililipia sana na kuifanyisha kazi zaidi. Wapigania wote ndani na nje ya serikali ya Italia walisema kwamba waziri alikuwa akitumia ugonjwa huo ili kuendeleza ajenda inayoendelea.

Austin Okoro, 25, raia wa Nigeria aliye na kibali cha kufanya kazi ambaye alichukua mahindi na Bwana Cassina nje ya Roma, alisema marafiki zake bila hadhi ya kisheria wataruka kwenye kazi kama yake. Lakini pia alisema kwamba hakuwachukia Waitaliano ambao waliungana naye kwenye uwanja wa mahindi.

"Wanaendelea vizuri," alisema na tabasamu.

Swali kuu, hata hivyo, lilibakia kukosekana kwa wafanyikazi waliofunzwa msimu na kupata wafanyikazi wa kutosha kwa wakati wa mavuno yanayokuja.

Confagricoltura imeandaa ndege zilizobeba mamia ya wafanyikazi wa Moroko, kulipwa faraghani na mashamba, kufika Italia wiki hii. Mkulimaji wa mvinyo katika mkoa wa kaskazini wa Alto Adige, alilalamika kwamba Waitaliano aliokuwa ameajiri kwa dhamana na kwa hivyo akaamuru ndege ili kuleta wafanyikazi wa Kirumi wenye uzoefu katika shamba lake la shamba.

Lakini ikilinganishwa na Ujerumani, ambayo imeruhusu kuwasili kwa makumi ya maelfu ya wafanyikazi wa msimu, hii ilifikia kushuka kwa ndoo.

Uzoefu wa Italia umekaririwa katika sehemu zingine za Uropa. Prince Charles, mtoto mkubwa wa Malkia Elizabeth II na mrithi wa kiti cha enzi cha Uingereza, amewasihi wafanyikazi wenye nguvu kote nchini kuungana na kampeni ya serikali inayolenga kupata wafanyikazi wa shamba "chagua Briteni"Na uhifadhi mazao ya msimu huu kwani nchi inakabiliwa na shida ya wafanyikazi wahamiaji.

Huko Italia, baadhi ya maafisa na wakulima wametafuta dimbwi la wafanyikazi kati ya Waitaliano maskini zaidi, ambao wengi wao wanaishi katika kusini mwa huzuni ya kiuchumi na ambao mnamo 2018 walianza kupata cheki cha mapato ya kila mwezi.

Francesco D'Amore, ambaye hupanda nyanya karibu na Caserta, katika mkoa wa kusini wa Campania, alitoka akicheka alipoulizwa ikiwa anafikiria watu watafuta ukaguzi wao wa ustawi uliohakikishwa kurudi shambani.

Lakini mwezi huu, serikali iliunda uwezekano wa wapokeaji wa faida hiyo kuiweka hadi siku 60 ikiwa watapata kazi katika kilimo.

Nazaro Lo Iacono, mwenye umri wa miaka 56, anayeishi karibu na Caserta na amepokea ruzuku ya mapato ya msingi, alisema kuwa kwa dhamana mpya, atafurahi mtu mwingine kwa muda kukagua uangalizi wake wa ustawi na kurudi kuchukua nyanya, kama alivyokuwa akifanya ujana wake. muda mrefu kama angepata mkataba sahihi.

Alisema, shida ilikuwa kwamba wamiliki wa shamba "wasio waaminifu" walifukuza Waitaliano kwa kuwapiga mishahara na kuwanyonya wageni. "Tulikua mbali na dunia kwa sababu hii," alisema.

Kurudi kwenye uwanja wa mahindi, Bwana Cassina alisema alikosa maisha yake ya zamani wakati anaingia mikono na magoti, akichafua kaptula yake. Mmiliki wa shamba hilo, Vittorio Galasso, 62, aliona maendeleo yake.

"Anaizoea," alisema.

Emma Bubola alichangia taarifa kutoka Milan.

Makala hii ilionekana kwanza (kwa Kiingereza) juu NEW YORK TIMES

Kuacha maoni

Anwani yako ya barua pepe haitachapishwa.