Kamerun - Polisi: Kamishna wa mgawanyiko, Didier Afana Manga alifukuzwa kutoka kituo cha polisi cha Bafia (Kituo) kwa rushwa!

0 38
Pamoja na mambo sita, yeye ndiye mhusika wa uchunguzi wa polisi katika kesi hii.

Katika Bafia, mada hiyo iko kwenye midomo ya kila mtu. The Msimamizi mkuu Didier Afana Manga, mkuu wa kituo cha usalama wa umma wa mji huu, mji mkuu wa idara ya Mbam-et-Inoubou, katika mkoa wa Kituo, alilazwa mnamo Juni 4, 2020. Au hata miezi miwili baada ya kuteuliwa kama mkuu wa alisema kitengo. Sasa ni naibu wake wa kwanza, Kamishna Pondy, ambayo inachukua nafasi yake.

Tangu kufukuzwa kwake, ni ngumu kujua afisa wa polisi amekuwa nini. Vyanzo vingine vinamtangaza kizuizini katika GMI (Kikundi cha Simu ya d'Intervention), pamoja na vitu vyake sita kutoka kituo cha polisi cha Bafia. Wengine wanapendekeza kuwa atakuwa kwenye gereza kuu la Yaoundé-Kondengui. Wengine bado wanaamini kuwa yuko mzima, inasubiri matokeo ya uchunguzi unaoendelea wa polisi.

gazeti Kalara ilijaribu kupata habari sahihi kutoka kwa idara ya mawasiliano ya Ujumbe Mkuu wa Usalama wa Kitaifa (DGSN). Lakini bure. Katika toleo lake lililochapishwa mnamo Juni 30, 2020, wiki hiyo inakagua ukweli uliosababisha kufukuzwa kazi kwa kamishna wa kitengo Afana Manga.

Tunasoma kuwa mhojiwa na mambo yake yanayohusika, wanashukiwa kwa ufisadi na tabia ya kuchafua picha ya polisi katika kesi ya FCFA milioni 50. Jumla hii ilishushwa na mwanaume kutoka kwa mwanamke huko Yaoundé. Mhasiriwa alikuwa amefanikiwa kuwajulisha maafisa wakuu wa polisi, tahadhari alikuwa amepewa vitengo vyote vya polisi kuendelea kukamatwa kwa mtuhumiwa.

Inabadilika kuwa khofu anayedaiwa alikuwa njiani kwenda Foumban, magharibi mwa nchi. Atakamatwa katika ukaguzi wa Bigna, mlangoni mwa mji wa Bafia na vitu vya Kamishna Afana Manga.

"Hali hiyo itaibuka wakati, atavutiwa na tamaa kubwa ya kupata faida, kulingana na vyanzo visivyojulikana, kamishna wa mgawanyiko anaamua, sio kumkamata mtuhumiwa kwa mahitaji ya uchunguzi, lakini kukubaliana naye kwa chukua sehemu ya uporaji na uiachie na iliyobaki kwa matumaini kwamba siri hiyo haitafunuliwa. Hii itafanywa kwa tamaa ya matarajio yaliyoonyeshwa kutoka kwa Yaoundé ”, anahusiana na mwenzetu.

Kiasi halisi ambacho kamishna wa ugawaji angekuwa amezinyakua hakijajulikana. Lakini kulingana na vyanzo, angekuwa ameweka kibinafsi kibinafsi, jumla ya FC Milioni 20, akiacha sehemu ya mambo yake. Ambaye alihukumu jumla ya uchoraji; kukasirika kwa ushirika unaofanywa na kiongozi wao. Kwa kuongeza, vitu vingine, vilivyojeruhiwa kabisa katika kugawana, viliamua kuuza ujanja. Hivi ndivyo idara ya polisi inaarifiwa kuhusu kesi hiyo. Uchunguzi wa kwanza uliozinduliwa ulipelekea kutua kwa mkuu wa zamani wa kituo cha usalama cha umma cha Bafia.

chanzo: http: //www.cameroon-info.net/article/cameroun-police-le-commataire-divisionnaire-didier- Bafana-manga-vire-du-commissariat-de-bafia-centre-376500.html

Kuacha maoni

Anwani yako ya barua pepe haitachapishwa.