Wanajeshi 500 walihamasisha kwa muda wa siku 7 kuwinda wale waliojitenga kaskazini magharibi mwa Kamerun

0 24

Wanajeshi 500 walihamasisha kwa muda wa siku 7 kuwinda wale waliojitenga kaskazini magharibi mwa Kamerun

Wapiganaji 17 wa kujitenga waliuawa na 1 akafa upande wa jeshi katika operesheni hii inayoitwa "NgokeBui".

Hapa kuna ripoti iliyotolewa na Kanali Charles Alain Matiang kwa Jenerali Valère Nka mnamo Julai 4 huko Kumbo: "Wakati wa siku 7, tuliweza kushughulikia malengo mengi, katika idara ya Ngoketunjia, haswa kambi za Ambazonia za Baba mimi, Wasin na Bamungo . Katika idara ya Bui, tuligusa kambi za Ebal, Verkei, Ngebsiba na Oku huko Ndum, Njikijem, Elak, Njotim, Tadu, Bim, Kumbo katikati na maeneo mengine ya jirani. Kwa sababu ya mvua nzito iliyoanguka hapo, ilikuwa ngumu sana kwetu na ikawaruhusu Waazazoni kuona uwepo wetu na kutoroka kabla hata hatujafika kambini mwao.

Tulikutana pia na wapiganaji wengine wa upinzani, ambao ulisababisha vifo vya wapiganaji 17 wa kujitenga, ambao wengi wao walijeruhiwa. Upande wetu, tumepoteza mmoja wa askari wetu na watatu kati yao walijeruhiwa kidogo. " Kanali Charles Alain Matiang aamuru Brigade ya watoto wachanga wa magari 51 ya mkoa wa Kaskazini Magharibi.

Jenerali Valère Nka, kamanda wa mkoa wa 5 wa jeshi la pamoja, alichukua fursa hii kukumbuka kuwa shughuli kama hizo zinafanyika katika maeneo ya maeneo ya Tabah, Andek, Widikum, Bali na Widi-Bali.

"Wale tunaowaita Ambazoni ni watoto wetu," Mkuu huyo alisema. Mkuu wa nchi, ambaye ni mkuu wa majeshi, ameamuru kwamba wale ambao kwa hiari waachane na

Na silaha, watasamehewa na kupelekwa kwenye kituo cha silaha na kujifunga tena. Kwa hivyo huwaalika wape mikono yao. Lakini wale ambao wataendelea kuweka vizuizi, kuwateka nyara na kuua watu, tutaendelea na kazi yetu kuwazuia, "alisema.

Kwa upande wake, General Divine Ekongwese ambaye anaamuru mkoa wa 5 wa kijeshi alielezea: "dhamira yetu sio kuwauwa watoto wetu, lakini jambo moja lazima liwe wazi, hatuwezi kuona watoto wetu wakiua wazazi wao, ndugu zao na dada. Hii imekuwa hivyo kwa karibu miaka 4 sasa, tunafanya nini. (…) Leo, dunia inabadilika na Kamerun lazima ibadilike, lazima itoke kwa kuungana na kujiunga na mchakato wa maendeleo ”.

Nakala hii ilionekana kwanza kwa: http://www.camerounlink.com/actu/cameroun-500-soldats-mobilises-pendant-7-jours-pour-traquer-les-separatistes-dans-le-nord-ouest/ 124411/0

Kuacha maoni

Anwani yako ya barua pepe haitachapishwa.