wanamuziki wanadai idhini kutoka kwa wanasiasa wanaotumia nyimbo zao wakati wa kampeni za kisiasa

0 18

wanamuziki wanadai idhini kutoka kwa wanasiasa wanaotumia nyimbo zao wakati wa kampeni za kisiasa

Wasanii wa muziki nchini Merika wanadai kwamba kutengwa kwa siasa kupitia mikutano ya uwongo kunaweza kuathiri maadili yao, wakati kuwakatisha tamaa na kuwatenganisha mashabiki… kwa gharama ya kiuchumi.

Wakati mikutano ya kisiasa mara nyingi hutumia muziki kuburudisha umati kwa muda wa maongezi, mazoezi mara nyingi hayakufaidi wasanii ambao muziki wao hufanywa.

Mbali na wanamuziki ambao wameandaliwa kwa mkutano, wengine hucheza muziki wao kupitia vipaza sauti, mara nyingi bila ufahamu wao, wakitoa maoni kuwa wanaunga mkono chama cha siasa au mtu anayeshika madaraka.

Kwa hivyo mpende Mick Jagger, Lorde, Sia na Blondie, Rihanna, Adele, Mawe ya Rolling, P anic! Kwenye Disco na The Estate of the Marehemu Prince ni miongoni mwa wasanii wanaowataka wanasiasa wa Merika kutafuta ruhusa kabla ya kucheza nyimbo zao kwenye mikutano, vinginevyo hatua za kisheria zitachukuliwa.

Ni miongoni mwa wasanii zaidi ya 50 ambao wamesaini barua wazi wakitaka sheria mpya juu ya utumiaji wa muziki wao.

Kitaalam, sheria za hakimiliki za U.S. zinawapa wanasiasa carte blanche (uhuru kamili) kutumia muziki uliorekodiwa kwenye mikusanyiko yao - mradi ukumbi huo una leseni ya utendaji wa umma iliyotolewa na chama cha waandishi wa nyimbo kama vile ASCAP au BMI.

Nakala hii ilionekana kwanza kwenye: https://afriqueshowbiz.com/usa-les-musiciens-exigent-une-permission-des-politiciens-qui- use-leurs-chansons- pendant-les-campagnes-politiques /

Kuacha maoni

Anwani yako ya barua pepe haitachapishwa.