Cote d'Ivoire: Sera ya lazima ya shule inajitahidi kuzaa matunda.

0 3

Sera ya lazima ya elimu iliyozinduliwa na Alassane Ouattara mnamo 2015 inajitahidi kuzaa matunda.

Tangu 2015, shule imekuwa ya lazima kwa watoto wote wa Ivory Coast wenye umri wa miaka 6 hadi 16. Kimekuwa kipaumbele kwa Alassane Ouattara tangu kushika kwake urais. Lakini, kabla ya kuweza kuilazimisha shule kwa wanafunzi wa shule za msingi na sekondari, ilikuwa bado ni lazima kuanzisha vyumba vya madarasa vya kutosha na kuajiri walimu wa kutosha kuweza kuwapokea.

Pamoja na bajeti ya faranga za CFA bilioni 700 (zaidi ya euro bilioni 1) kwa utekelezaji wake, sera hii ya lazima ya elimu (PSO) ililenga "kuwapa wasichana wote na wana wote" wa Côte d'Ivoire "haki ya kupata elimu bora na mafunzo". "Katika miaka mitano, tumefungua masomo mengi kuliko miaka ishirini iliyopita", alisisitiza Alassane Ouattara mnamo 2018.

Takwimu zilizotolewa na Waziri wa Elimu ya Kitaifa, Kandia Camara, hata hivyo, zilifunua kwamba 30% ya watoto wenye umri wa miaka 6 hadi 11 walibaki nje ya mfumo wa shule mnamo 2017.

chanzo: https://www.jeuneafrique.com/1039526/societe/serie-cote-divoire-une-education-a-refaire-8-10/

Kuacha maoni

Anwani yako ya barua pepe haitachapishwa.