Morisi: Waandamanaji wenye hasira wanalaani usimamizi mbaya wa kumwagika kwa mafuta

0 4

Maelfu ya watu waliandamana tena Jumamosi huko Mahébourg (kusini mashariki) kulaani usimamizi na serikali ya Mauritius ya kumwagika kwa mafuta ambayo ilichafua pwani ya kisiwa hicho mnamo Agosti.

Umati wa rangi, ukipeperusha bendera na kauli mbiu zinazoimba, uliandamana kupitia mji wa Mahebourg. Ilikuwa katika pwani hii ambapo Wakashio wa Kijapani aliyebeba ndege nyingi alianguka mnamo Julai 25, akiachilia angalau tani 1 za mafuta ambayo yalisababisha pwani - haswa maeneo yaliyohifadhiwa yakihifadhi misitu ya mikoko na spishi zilizo hatarini - na ikachafuliwa kioo wazi maji maarufu kwa watalii.

Waandamanaji wanalaumu Waziri Mkuu Pravind Jugnauth na serikali yake kwa kushindwa kuchukua hatua haraka za kutosha kuzuia maafa mabaya zaidi ya mazingira katika historia ya nchi hiyo, ambayo inategemea maji yake kwa usalama wake wa chakula na utalii. Pravind Jugnauth alikataa kuomba msamaha, akiamini kuwa hakufanya makosa yoyote.

"Uzembe wa jinai"

"Lazima aondoke" waliimba waandamanaji Jumamosi wakimaanisha Waziri Mkuu, pia wakitaka serikali ijiuzulu. “Tuko hapa kutoa wito kwa serikali kujipanga na kwenda. Watu hawana imani tena na serikali hii, ”alisema Marie, mwandamizi ambaye hakutaka kuonyesha jina lake.

Kuzama kwa Wakashio "kunaonyesha uzembe wa serikali", alisema Bruno Laurette, mmoja wa waandaaji wa maandamano hayo, akilaani "uzembe wa jinai ambao umeathiri mimea na wanyama wa nchi yetu".

Mnamo Agosti 29, maandamano ya ukubwa wa kipekee yalileta pamoja maelfu ya raia wa Mauritius, ambao walikwenda kwenye barabara za Port-Louis kukemea usimamizi wa serikali wa kumwagika kwa mafuta. Kati ya watu 50 na 000, kulingana na makadirio ya waandaaji na waandishi wa habari wa eneo hilo - walikuwa wamevamia uwanja wa kanisa kuu, katikati ya mji mkuu.

chanzo: https://www.jeuneafrique.com/1043778/societe/maurice-nouvelle-manifestation-contre-la-gestion-de-la-maree-noire/

Kuacha maoni

Anwani yako ya barua pepe haitachapishwa.