Septemba 11 ilionekana kutoka Afghanistan

0 7

Kuuawa kwa Kamanda Massoud ni hatua ya mwisho kabla ya utekelezaji wa mpango wa mashambulizi dhidi ya Amerika. Mnamo Septemba 11, ilikuwa saa 17 jioni huko Kandahar, Afghanistan, wakati ndege ya kwanza ilipopiga Mnara wa Kaskazini.

Mnamo Agosti 30, 2001, Ramzi bin al-Shabih aliamka usiku kwa simu kutoka kwa Mohammed Atta, aliyekuwa chumba mwenzake huko Hamburg, ambaye anasimamia operesheni inayokuja: "Rafiki yangu alinipa kitendawili, nataka kwamba unisaidie kuitatua. "

"Je! Ni wakati wa fumbo, Mohammed?" Shabih anajibu. Atta anasisitiza, "Masaiti mawili, dashi na keki iliyo na baguette chini. Hiyo ni nini ? "Unaniamsha ili kuniambia tu hiyo?" "

Kwa wazi, Shabih anajifanya kutokujali kwa laini inayoingizwa. Lakini sasa anajua tarehe ya operesheni: "11-9", Septemba 11.

Operesheni "Jumanne iliyobarikiwa"

Kutoka hapo, jina la nambari ya operesheni hiyo ni "Jumanne iliyobarikiwa". Mnamo Septemba 9, 2001, waandishi wawili wa habari wa Ubelgiji wenye asili ya Morocco, wakifanya kazi kwa idhaa ya Kiarabu ya Kimataifa (ANI-TV) walijitokeza kwenye ngome ya Shah Ahmad Massoud, kiongozi wa Muungano wa Kaskazini na adui mkuu wa Taliban, huko Khodja Bahauddin , karibu na mpaka wa Tajik. Wanasisitiza kukutana na Simba wa Panshir, wametoka mbali kwa hilo.

Baada ya mazungumzo ya dakika kadhaa, huletwa kwa kiongozi wa Tajik. Swali la kwanza: "Kamanda, utafanya nini na Osama bin Laden wakati umeshinda Afghanistan yote?" "

Nakala hii ilionekana kwanza kwenye: https://www.jeuneafrique.com/

Kuacha maoni

Anwani yako ya barua pepe haitachapishwa.