Hapa kuna vidokezo 3 vya kujua ikiwa mwelekeo wako wa masomo unakufaa

0 7

Hapa kuna vidokezo 3 vya kujua ikiwa mwelekeo wako wa masomo unakufaa

Je! Umehitimu tu kutoka shule ya upili na ulichagua mwelekeo wako bila kujua kweli ikiwa umechukua uamuzi sahihi? Hapa kuna vidokezo 3 vya kujua ikiwa kozi yako inakufaa.

Imerudi shule na labda umeanza tu masomo ya juu. Na shule ya upili inapoisha, sio rahisi kila wakati kujua nini cha kufanya baadaye. Hata ikiwa tayari umebobea kidogo wakati wa masomo yako ya sekondari, ilibidi uingie mwisho wa kina na uchague kujielekeza kwenye kozi bora ya kutekeleza taaluma ya ndoto zako. Walakini, sasa kwa kuwa kuanza kwa mwaka wa shule na kwamba sasa lazima uchukue kozi zako mpya, una mashaka. Kwanza kabisa, usifadhaike! Hii ni kawaida kabisa kwa sababu sio rahisi kamwe kufanya uamuzi kama huo na unaweza kujiuliza vizuri na kujiuliza ikiwa umechukua njia sahihi. Hapa kuna vidokezo vya kuamua ikiwa kozi yako ni sawa kwako.

Je! Una nia ya masomo?

Mikopo:
Mikopo: Jeshoots / Unsplash

Kwa wazi, hautaweza kujibu swali hili kutoka siku za kwanza, lakini utaona kwamba baada ya wiki chache, utaanza kuunda maoni yako mwenyewe. Ikiwa unajisikia kuwasha kila wakati uko darasani au unapata masomo soporific au hata yasiyopendeza, inaweza kuwa umechagua njia mbaya. Lakini usikate tamaa haraka sana. Wakati mwingine inachukua tu kipimo kizuri cha umakini na msukumo wa kurudisha kila kitu katika hali ya kawaida.

Je! Maduka haya yanategemea matarajio yako?

Mikopo:
Mikopo: Wes Hicks kupitia Unsplash

Hili ni jambo muhimu ambalo halipaswi kupuuzwa. Kwa sababu hata kama unapenda masomo yako sana, lazima uzingatie fursa ambazo zitakuruhusu kulenga. Ikiwa mazingira yanayokupendeza kwa bahati mbaya yanatoa ofa chache, basi lazima ufikiri. Kwa kweli unaweza kuvumilia ukijua kuwa barabara bila shaka itakuwa ngumu au itaanza kufikiria kozi nyingine. Jua kuwa haujachelewa kamwe na kwamba unaweza kubadilika njiani kila wakati.

Je! Unafanikiwa kujitoa kwa kiwango cha juu?

Mikopo:
Mikopo: Bram Naus kupitia Unsplash

Hili ni swali muhimu kwa sababu kufanikiwa katika leseni au sawa, lazima ufanikiwe kutoa pesa zako zote. Bila shaka utakuwa na siku ngumu zaidi lakini unahisi kuwa una uwezo wa kuweka nguvu zako zote kwenye kozi hii haswa? Kwa kweli, ikiwa una mashaka yoyote, ni muhimu kujiuliza maswali kwa sababu ni bora sio kwamba unapoteza wakati ikiwa unajua mapema kuwa haujahamasishwa vya kutosha kufikia mwisho wa mambo. . Kwa njia yoyote, usijisikie hatia. Inatokea kwa wanafunzi wengi kugundua kuwa njia iliyochaguliwa haifai kwao. Ikiwa unataka kubadilisha, fanya miadi na katibu na tathmini chaguzi zako. Kwa sasa, tafuta ni shughuli gani za ziada unazopaswa kujaribu mwaka huu.

Soma tena: hapa kuna vyakula-vya-kupendelea-baada-ya-michezo-kikao /

Nakala hii ilionekana kwanza kwenye: https://trendy.letudiant.fr

Kuacha maoni

Anwani yako ya barua pepe haitachapishwa.