Wazazi wanajadili kuanza tena katikati ya hofu ya COVID-19

0 2

Wazazi wengine tayari wameanza kuwaandaa watoto wao kwenda shule, bila kujali janga la COVID-19. Lakini wengine ambao bado hawajaamua ikiwa au la, watoto wao wataenda shule.

Pamoja na kesi zaidi ya 20,000 zilizothibitishwa na 19,124 XNUMX waliopatikana tena hadi sasa, wazazi wengine wana matumaini kuwa watoto wao watakuwa salama shuleni mnamo Oktoba, lakini wengine ni rahisi kugawanyika.

Mme Desiree Fongang, mama wa watoto 4, anasema "hana hofu" ya kupeleka watoto wake shule. Lakini, anaomba shule "zinunue vipima joto vyao vya bunduki ili hali ya joto ya watoto ichunguzwe kila asubuhi. Shule zinapaswa kuhakikisha kuwa hatua za usafi zinaheshimiwa kwa uwezo wao wote ”.

Mme Désirée Fongang, mama wa watoto wanne

Kwa Bi Nganjeu Majoli, mama wa watoto watatu, ushirikiano mkali kati ya wasimamizi wa shule na wazazi utawaweka watoto salama, mara tu watakaporudi shuleni.

Nganjeu Majoli, kwa Mama wa watoto watatu

“Wazazi wanapaswa kusaidia watoto wao kuheshimu hatua za kinga. Hatuwezi kuruhusu watoto wabaki nyumbani. Wamiliki wa shule lazima watoe mahitaji ya kimsingi, na kuhakikisha kuwa watoto wanavaa vinyago vya uso. Watoto watakuwa salama kutoka kwa COVID-19 ikiwa wasimamizi wa shule watashirikiana na wazazi. Kila shule lazima ishike sheria ”.

Bado kuna kikundi cha wazazi ambao bado wameshikwa na hofu ya COVID-19. Wengi wao hawajui ikiwa watoto wao wataanza tena shule au la.

Bwana Tchakouna, mzazi mkuu wa watoto 5 anasema "Kila mtu ataogopa kupeleka watoto wao shule kwa sababu wanaweza kuleta virusi nyumbani na kuambukiza wengine. Nina watoto 5 wakubwa, na sina hakika sana watoto wangu wataenda shule. Wakati ukifika, tutaamua ikiwa wataenda au la wataenda ”.

Yeye hata hivyo anahisi hivyo
"Ikiwa shule zinaambukizwa dawa mara 3 kwa wiki, itakuwa jambo la kutuliza".

Kuhesabu mwaka mpya wa shule kunapungua haraka. Lakini kukiwa na wasiwasi kutoka kwa wazazi, viongozi wa shule wanasema hatua zinazofaa zimechukuliwa kulinda watoto kutoka kuambukizwa virusi vya hatari.

Kathy Neba Sina

Nakala hii ilionekana kwanza kwenye http://www.crtv.cm/2020/09/bach-to-school-2020-parents-discuss-resumption-amidst-covid-19-fears/

Kuacha maoni

Anwani yako ya barua pepe haitachapishwa.