Jaji mkuu wa Kenya anataka bunge livunjwe

0 2

Jaji mkuu wa Kenya anataka bunge livunjwe

Jaji Mkuu wa Kenya David Maraga amemtaka Rais Uhuru Kenyatta kuvunja bunge kwa sababu hana wabunge wanawake wa kutosha.

Katika barua kwa Bw Kenyatta, jaji mkuu alisema kutokuwa na wabunge wanawake wengi ni kinyume na katiba na ilifikia ubaguzi dhidi ya wanawake.

Katiba inasema kwamba kikundi cha jinsia hakiwezi kuchukua zaidi ya theluthi mbili ya viti vya bunge. Walakini, wanawake wanashikilia chini sana kuliko viti 116 vya lazima vya wabunge 350.

Bunge limeshindwa au kupuuza kutunga sheria inayohitajika kutekeleza sheria ya jinsia, licha ya maagizo manne ya korti kufanya hivyo, jaji mkuu alisema.

Sasa alikuwa amefungwa kisheria kumshauri rais kuvunja bunge, jaji mkuu aliongeza.

Spika wa Bunge Justin Muturi amesema kuvunja Bunge ni chaguo lisilo la kweli.

Katiba mpya ya Kenya ilianzishwa mwaka 2010 na sheria theluthi mbili ya jinsia ilipaswa kutungwa ndani ya miaka 5.

Ingawa kumekuwa na mjadala juu ya suala hili, bunge linalotawaliwa na wanaume bado halijatoa fomula ya kuvutia wanawake zaidi bungeni, na wabunge kadhaa wakisema dhidi ya kuunda viti zaidi wanawake na kuwapa changamoto kushindana zaidi kwenye uchaguzi.

Nakala hii ilitokea kwa mara ya kwanza kwenye: https://www.bbc.com/news/live/world-africa-47639452

Kuacha maoni

Anwani yako ya barua pepe haitachapishwa.