Uhindi: Spika wa mkutano wa Karnataka anakubali ilani ya Cong ya kutokuwa na imani dhidi ya serikali ya BJP | Habari za India

0 0

BENGALURU: Kuashiria pambano lingine la kisiasa, ilani ya Bunge la upinzani inayoonyesha kutokuwa na imani na serikali ya BJP inayoongozwa na BS Yediyurappa huko Karnataka ilikubaliwa na Spika wa Bunge la Bunge Vishweshwar Hegde Kageri Alhamisi.
Spika baada ya kugundua kuwa ilani iliyowasilishwa na Kiongozi wa Upinzani Siddaramaiah alikuwa akiungwa mkono na wabunge wanaohitajika 23 kulingana na sheria, alikubali na akasema atapanga wakati unaofaa kwa hoja ya kutokuwa na imani na majadiliano katika siku kadhaa zijazo .
Chama tawala cha BJP kilitaja hatua ya Bunge kama "ujanja wa kisiasa" na akasema chama cha upinzani hakina idadi.
Wakati Bunge lilipokutana kufuatia mapumziko mafupi baada ya kulipa kumbukumbu za mazishi kwa Waziri wa Jimbo la Muungano Suresh Angadi, aliyekufa kwa sababu ya Covid-19 jana jioni, Siddaramaiah alimjulisha Mwenyekiti juu ya ilani ambayo yeye na wenzake wa chama waliwasilisha leo asubuhi.
"Tumetoa ilani ikisema kwamba Bunge hili na watu wa serikali wamepoteza imani kwa serikali inayoongozwa na Yediyurappa," Siddaramaiah alisema, wakati alidai kwamba ilani hiyo inaungwa mkono na wabunge zaidi ya 23 kulingana na sheria.
Kufuatia hilo, wabunge wote wa Bunge walisimama katika nafasi zao kuunga mkono ilani ya kutokuwa na imani.
Spika Kageri kisha akasema alikuwa na hakika kwamba ilani hiyo inaungwa mkono na zaidi ya wabunge 23 na ataamua na atapanga wakati wa hoja ya kutokuwa na imani na majadiliano iwe Ijumaa au Jumamosi.
Siddaramaiah, wakati alisema kuwa hakuwa akiuliza uamuzi wa Mwenyekiti, alimwomba Spika aruhusu hoja ya kutokuwa na imani juu ya kipaumbele na kuipeleka kwa majadiliano mara moja.
Walakini, Spika aliendelea na ratiba inayofuata kwenye ajenda - akiwasilisha miswada fulani.
Kuipinga, Siddaramaiah alisema, "Wakati serikali hii imepoteza imani yetu, wanawezaje kuendelea na michakato hii yote inayohusiana na sheria, hawana haki ya maadili na wanapaswa kwenda nje. "
Akiipinga, Waziri wa Mapato R Ashoka alisema serikali haijapoteza imani au wengi kwa sababu tu Congress inasema hivyo.
"Wao [Congress] hawana idadi au mamlaka. Watu (Wabunge) kutoka kwa Congress wamekuja upande wetu, hawajui ni watu wangapi zaidi watakaokuja upande wetu. Ripoti zinasema wengi wako tayari kuja, "alisema, akitaja kitendo hicho juu ya kusonga hoja ya kutokuwa na imani kama" ujanja wa kisiasa. "
Siddaramaiah alijibu kwamba wengi kutoka upande unaotawala wanaweza kupiga kura kuunga mkono hoja ya kutokuwa na imani, ikiwa watapiga kura.
Ashoka alijibu kwa kusema kwamba yeye pia alikuwa na imani kwamba wabunge kutoka madawati ya Bunge watapiga kura kuipendelea serikali.
Kama mbunge mwandamizi wa BJP na Spika wa zamani KG Bopaiah walisema kwamba hoja ya kutokuwa na imani haiwezi kuchukuliwa mara moja na inaweza kuchukuliwa ndani ya siku tatu baada ya kutoa ilani, Spika Kageri alisema atapanga wakati wa majadiliano katika siku mbili zijazo.
Hapo awali, baada ya mkutano wa chama cha bunge la Congress, Siddaramaiah alidai serikali imeshindwa kila upande na watu wa jimbo hilo na mkutano umepoteza imani nayo kwani ufisadi ulikuwa umekithiri, maendeleo yakidumaa, na hali ya kifedha ya serikali imedhoofika.
Alidai kwamba Yediyurappa na watu wa familia yake walihusika katika ufisadi, alisema pia kulikuwa na ufisadi katika ununuzi wa vifaa vya matibabu, kompyuta ndogo, uhamisho, kutenga matangazo kwa maafisa, kutolewa kwa ruzuku kati ya zingine.
Alidai pia kwamba serikali ilikuwa ikileta sheria kadhaa za kupinga watu kama marekebisho ya APMC na sheria ya mageuzi ya ardhi na sheria zingine za wafanyikazi kati ya zingine.
Utawala ulikuwa unapinga watu na ulihusika katika ufisadi, Siddaramaiah alidai.
Alisema serikali hii iliingia madarakani mwaka mmoja na miezi minne iliyopita na wameisukuma serikali kuingia kwenye deni, wakati maendeleo yalikuwa sifuri.
Baada ya Yediyirappa kuingia madarakani juu ya mkopo wa milioni 1,01,000 umechukuliwa, alidai.
"Kwa hivyo tumetoa ilani ya kuhamisha mwendo wa kutokuwa na imani…," akaongeza.
Alidai kwamba serikali hii imejaa ufisadi na hakuna serikali iliyo na sifa mbaya kwa muda mfupi, mkuu wa KPCC DK Shivakumar alisema hawana wasiwasi juu ya idadi hiyo kwani wanataka kuibua maswala.
"Kuna mzozo mwingi ndani ya BJP, hebu tuone ni nini kitatokea ..," alisema alipoulizwa ikiwa tofauti za ndani ndani ya BJP zitasaidia Bunge.
Katika mkutano wa washiriki 225, chama tawala cha BJP kina wanachama 116, Congress 67, JD (S) 33, BSP na walioteuliwa 1, huru 2, na Spika (ana kura ya kupiga kura).
Viti vinne - Sira, Basavakalyan, RR Nagar na Maski haviko wazi.
Wakati, Sira na Basavakalyan hivi karibuni walibaki wazi kufuatia kifo cha wabunge, RR Nagar na Maski wamekuwa wazi kwa muda sasa kutokana na maombi ya uchaguzi katika Korti Kuu ya Karnataka.

Nakala hii ilionekana kwanza (kwa Kiingereza) mnamo https://timesofindia.indiatimes.com/india/karnataka-assembly-speaker-admits-congs-notice-of-no-confidence-against-bjp-government/articleshow/78297798 .cms

Kuacha maoni

Anwani yako ya barua pepe haitachapishwa.