Huu ndio Ubaguzi wa Kawaida ambao Ninakabiliana nao katika Shule ya Upili ya Wasomi - New York Times

0 9

Kuanzia mwaka mwandamizi katikati ya janga kumeleta changamoto nyingi zaidi kuliko wakati wowote: Kuabiri maombi ya vyuo vikuu na kudumisha GPA yangu wakati wa kushughulika na uchovu wa Zoom na hakuna uhusiano wowote wa marafiki wangu.

nasubiri Regis, shule ya upili ya kitaaluma ya Kikatoliki katika Upande wa Mashariki wa Manhattan. Kwa wale wanaoingia, haina masomo, na ni mara kwa mara kutambuliwa kama moja ya shule za juu nchini.

Kwa hivyo ni zaidi ya kusumbua kidogo najua nitalazimika kushughulikia ubaguzi wa kawaida katika taasisi kama hiyo. Hata kama madarasa yameanza kwa mbali, ubaguzi wa rangi ambao wanafunzi wengi weusi kama mimi wameupata na wanaendelea kuupata shuleni huhisi kutisha kihemko kuliko hapo awali.

Nilihisi fahari kubwa kuingia Regis, lakini pia shinikizo kubwa. Kaka yangu mkubwa alikuwa mwanafunzi mzuri huko. Alikwenda Chuo Kikuu cha Yale kwa sayansi ya kisiasa, kisha mara moja akamaliza JD / MBA kwa miaka mitatu katika Yale Law na Yale School of Management.

Dada yangu ni mwandamizi huko Yale, anasoma sayansi ya kompyuta na muziki. Kupata "elimu bora iwezekanavyo" ni mantra ya wazazi wangu wahamiaji wa Jamaika. Kama mtoto wao wa mwisho, nahisi shinikizo la kuiga. Ninahisi kiwango fulani cha mafanikio kinatarajiwa.

Na bado hata katika mazingira haya yenye mafanikio makubwa, kati ya wenzao ambao "wanatakiwa kujua vizuri zaidi," nimehisi kupungua kila wakati.

Wanafunzi wenzako wametoa maoni mengi kwa miaka kadhaa juu ya jinsi hatua ya kudhibitisha inawaweka katika hali mbaya ya kuingia shule za juu. Wakati najua marafiki wangu wanaweza kuwa wamejaribu bila hatia kuniweka raha juu ya mchakato mgumu sana wa udahiliji wa vyuo vikuu, ninaona tofauti sana. Je! Hatua ya kudhibitisha na urithi ilikuwa kisingizio ikiwa hawakuingia Yale? Je! Zilimaanisha kufuta mafanikio yangu ya kielimu na thamani yangu binafsi?

Hata baada ya majira ya joto ya maandamano dhidi ya mauaji ya George Floyd, Breonna Taylor, Ahmaud Arbery na wahasiriwa wengine wa ukatili wa polisi, shule bado zinahitaji kufanya kazi kushughulikia ubaguzi wa rangi ndani ya jamii zao.

Mimi si mgeni kwa tabia ya kibaguzi. Katika shule ya kati, nilikuwa nikilengwa nayo, na vile vile kuvumilia wenzangu darasa kwa kutumia N-neno. Matumaini yoyote kwamba hii ingeepukwa huko Regis ilithibitishwa haraka kuwa si sawa. Ndani ya wiki mbili za kwanza huko, picha yangu ilishirikiwa karibu na shule na mwanafunzi mwenzangu mweupe; maelezo yalinitaja kama nyani.

Hata katika hali mbaya zaidi, wanafunzi Weusi wanajisikia kila wakati. Ikiwa ni vichwa vinavyogeukia kwako wakati wa somo juu ya utumwa katika daraja la nne au kila mtu anakutazama wakati harakati za haki za raia zinajadiliwa, unaizoea. Mshtuko unaisha.

Alasiri moja mwaka jana, mimi na marafiki wengine tulikuwa tukionesha utamaduni wa kibaguzi shuleni.

Mwalimu alisikia mazungumzo yetu na akajiunga nasi. Mimi ni mmoja wa wanafunzi wachache wa rangi huko Regis; wanafunzi ambao nilikuwa nao walikuwa wazungu na Wahispania. Tulihisi raha pamoja naye na tukaanza kukumbuka visa kadhaa vya kibaguzi. Nilishangazwa kabisa na majibu yake. Alishtuka na kushangaa kwamba hii ilikuwa ikitokea huko Regis. Aliponiuliza mimi na marafiki wangu kutambua watu waliohusika na vitendo hivyo, nilihisi kutokuwa na hakika, kutokana na jibu ambalo utawala ulikuwa umemwonyesha mwanafunzi mwaka mmoja uliopita.

Mwisho wa mwaka wangu wa pili, shule ilimfukuza mwanafunzi mweupe ambaye alifanya kile alichofikiria ni ujumbe mbaya wa siku ya kuzaliwa: alichapisha picha ya rafiki mmoja mweusi badala ya yule mwingine, "akianguka" kwa "watu weusi wote wanaonekana sawa" hadithi. Alifikiri kweli kwamba ingekuwa chapisho la kupendeza, lenye wepesi.

Kufanya ugumu wa hii ni ukweli kwamba mwanafunzi pia alitumia N-neno na marafiki wengine wazungu. Aliulizwa aondoke shuleni.

Njia hii ya kuadhibu tabia ya kibaguzi inaonekana kuwa ya kawaida katika shule za Kikatoliki ambazo marafiki wangu wengi huhudhuria. Itifaki ni kuondoa tu "apple mbaya" moja, na kwa hivyo ubaguzi umeondolewa.

Niliishia kuwapa wanafunzi majina, lakini baadaye nilikua na wasiwasi. Sikutaka wafukuzwe. Nilihisi kuwa kufukuzwa hakungeathiri sana tabia zao na pia kungeweka maisha yao na familia zao kwenye machafuko.

Hofu yangu ilipunguzwa, hata hivyo. Regis alichukua njia mpya na mpya ambayo najua ilifanya tofauti kubwa: haki ya urejesho.

Haki ya urejesho "hurekebisha madhara yaliyosababishwa na uhalifu," kulingana na Kituo cha Haki na Upatanisho. Inajumuisha ushirikiano kati ya mwathiriwa na mkosaji. Mchakato huo ni wa kufurahisha na wa kuchochea kwa kila mtu anayehusika, lakini husababisha matokeo ya mabadiliko. Wakati haki ya urejesho inaangaliwa mara nyingi kupitia lensi ya mageuzi ya gereza, naamini kwamba inaweza kuwa na jukumu muhimu katika shule kote nchini.

Badala ya kuwafukuza wahalifu, Regis mara moja alipanga safu ya makusanyiko na majadiliano darasani. Shule ilianzisha mikutano na wazazi wangu na kukagua na mimi kila siku ili kuhakikisha ninabaki katika nafasi nzuri ya akili. Watawala waliwezesha mazungumzo ya kweli kati yangu na mkosaji wangu mkuu, rafiki wa zamani ambaye alikuwa ametumia N-neno mbele yangu mara kadhaa. Wakati mabadiliko ya ujifunzaji wa kijijini yalitokea kabla ya kuwa na mazungumzo ya kukaa chini, bado tuliweza kuambiana juu ya kile kilichotokea na kutokuelewana kwetu kwa hali hiyo.

Tuliongea kwa muda mrefu juu ya mchakato wake wa kufikiria, na hata alinitumia ujumbe akiomba msamaha na kuniambia ni nini haswa alikosea na kwamba kufadhaika kwangu kulikuwa halali. Ningekuwa ningekuwa sina nafasi ya kushirikiana vyema naye tena, ikiwa angefukuzwa shule, na bila shaka angekuwa amekasirika na hakuwa tayari kuzungumza nami pia.

Haki ya urejesho hairuhusu taasisi kuondoa tu maapulo mabaya. Inahamasisha suluhisho zinazofikia thamani na heshima kwa kila mtu. Inalazimisha taasisi kuangalia suluhisho zinazolenga jamii ambazo hufanya kila mtu kuwa na wasiwasi, sio wale tu wanaohusika. Lakini ndiyo njia pekee mabadiliko ya kweli yanaweza kufanywa.

"Samahani, Rainier," rafiki yangu wa zamani alisema. “Sikujua kwa nini yale niliyosema yalikuwa mabaya. Sikujua ni ya kibaguzi. ” Ilionekana kama maendeleo, kana kwamba kweli nilifanya mabadiliko katika maisha yake.

Rainier Harris ni mwandamizi katika Shule ya Upili ya Regis na mzaliwa wa Queens. Ushughulikiaji wake wa Twitter ni @harris_rainier.

Nakala hii ilionekana kwanza (kwa Kiingereza) kwenye https://www.nytimes.com/2020/09/24/nyregion/regis-catholic-school-racism.html

Kuacha maoni

Anwani yako ya barua pepe haitachapishwa.