Soka la wanawake - Ugunduzi: "Kapteni Ujasiri", msichana-mvulana!

0 3

DJAIKA ABEL, Mchezaji mchanga mwenye umri wa miaka 20 analenga kucheza kwenye mashindano makubwa zaidi ya Uropa na kushinda Can na nchi yake Kameruni, tangu ushiriki wake na timu ya wanawake A katika mashindano kadhaa.

 DJAIKA ABEL anacheza katika timu ya mpira wa miguu ya wanawake ya Chuo Kikuu cha Ngaoundéré kama mlinzi, lakini anafanya kazi nyingi, anaweza kucheza katikati na katika nafasi ya pembeni.

Alizaliwa mnamo 06-06-2000, mwanafunzi wa Chuo Kikuu cha 1 cha sheria ya kibinafsi ya msingi, Akiwa na umri wa miaka 20, tayari anachukuliwa kuwa mustakabali wa mpira wa miguu wa wanawake nchini Kamerun. Anatarajia kupata nafasi ya kucheza huko Uropa katika mashindano makubwa, kama Ligi ya Mabingwa na pia kucheza katika kilabu cha kitaalam nje ya nchi.

 

Mfano wake ni Njoya Ajara, mchezaji wa kimataifa wa Kameruni ambaye ana uhusiano mzuri naye.

Ni ikoni mpya ya mitindo

 "Kama ETO'O" kujikomboa vyema kutoka kwa mila ya familia iliyo nyuma zaidi, kuchukua jukumu la mwili wake na kujikomboa kutoka kwa maagizo ya mama anayemwamuru "afanye kama mwanamke" kwa "mvulana wa kike" 

 

 

Mtindo wa mpira wa miguu ni juu ya yote hali ya akili. "Nguo zilizovaliwa zinapaswa kuhamasisha faraja na ujasiri," aelezea mchezaji mchanga wa mpira wa miguu DJAIKA ABEL. Kubadilika kwa vifaa na saizi huhakikisha aina ya ustawi kwenye uwanja. Na hii inahisiwa nje. Kwa sababu "ni swali la mtazamo", anaongeza "ujasiri wa Kapteni". 

 

Shati la mpira wa miguu ni ishara ya mshikamano. Wacheza huvaa jezi ya timu yao ili kujitofautisha kwenye uwanja na wafuasi huvaa kama msaada. Na hapa, mitindo hutumiwa kuandamana kupendelea usawa ndani na nje ya uwanja ”Ninakubali chaguo langu mimi ni mchezaji wa mpira wa miguu wa kweli, lakini sababu ya unyanyasaji dhidi ya wanawake iko karibu na moyo wangu. "Nani anasema mwanasoka anasema uchawi. Kuvaa mavazi ya kuogelea tayari kunaamilisha pia napigania kuheshimu usawa wa kijinsia.

Kutumia nguvu ya mpira wa miguu kuelimisha na kuhamasisha

Rais wa vyama kadhaa na wanachama wa harakati za vijana kote nchini, DJAIKA ABEL anaona "fursa ya kubuni mpira mwingine".

Kwa sababu vizuizi ambavyo wanawake wa michezo wanapaswa kushinda haviwezekani, kutokana na kujitenga kwao na malengo yaliyowekwa kwa wavulana kwa mfano, "kujizidi wenyewe, kurudisha nyuma uwezo wao wa mwili", kwa tabia za umma zinazojua maonyesho ya michezo ya kiume, kupitia kamba ya maagizo maridadi, kama "mbinu sahihi za kiume lakini pia thibitisha uke wao" ... Kwa kufanya hivyo, lazima waonyeshe "ubunifu zaidi kuliko ule wa wanaume". Ni maonyesho haya ambayo yanaandika siku zijazo. Hakuna swali zaidi la kukaa pembeni… mimi ni DJAIKA ABEL, ninakuja…

 

Na Ibrahim Sadjo

Nakala hii ilionekana kwanza https://237actu.com/football-feminin-decouverte-the-capitaine-courage-la-fille-garcon

Kuacha maoni

Anwani yako ya barua pepe haitachapishwa.