Brenda Biya anapokea tofauti mpya

1 187

Brenda Biya anapokea tofauti mpya

 

Watoto wa Paul Biya sio mahiri shuleni. Hii ndio inapaswa kukumbukwa kutoka kwa utaftaji mkubwa wa Remy Ngono. Mbali na kuwa mbaya darasani, Brenda na Junior wamefanya shule zenye bajeti. Imeshushwa Kifaransa na Kiingereza, Brenda Kulingana na Remy Ngono, aliondoka kwenda USA kuendelea na masomo.

Ada ya masomo katika chuo kikuu chake iligharimu faranga milioni 34 za CFA kila mwaka, bila kujumuisha gharama za usafirishaji, ambazo zilifikia milioni 5. Makao yake yaligharimu milioni 57 kwa mwezi. "Je! Unajua alipata nini?" Yuko nje dawa kuu ' , alisema Remy Ngono kuashiria kufeli kwake kimasomo na shida zake na dawa za kulevya.

Mwalimu wa Kiingereza alishtushwa na ubatili wa Brenda Biya

Kwa zaidi ya miaka thelathini na minane madarakani, Paul Biya amekubali kuharibu bila adhabu vizazi viwili vya vijana, nguvu kazi na uwezo wa nchi yake. Adhabu yake, wizi wake uliokithiri wa pesa za umma na kushuka kwa huduma za umma nchini kutashuka katika historia kama moja ya majaribio mabaya kwa uongozi wa wakati wote. Lakini sio uhalifu wake dhidi ya watu wake ambao ndio uzalishaji wake wa hivi karibuni katika mji; ni kuanguka kwa familia yake hadharani.

Ufunuo wa binti yake, ufunuo wa Brenda Biya juu ya maswala yake ya kiafya umeamsha huruma ya wazazi isitoshe ulimwenguni. Brenda Biya anaugua ugonjwa ambao huongeza eneo ambalo macho iko. Lakini ufunuo wake kwenye Facebook kwamba alikatiza matibabu yake kwa sababu ya kunyang'anywa nyaraka zake. Kutoka kwake kulifunua shida ya msingi ya roho yenye shida.

Tulikutana na raia mzuri wa Uingereza ambaye alikuwa mwalimu wa Kiingereza wa Brenda Biya. Alifunua jinsi Walinzi wa Rais walivyokatisha masomo yao kwa ukali ili kuangalia ikiwa Brenda yuko sawa katika darasa la watoto kumi na tano. Alipata juhudi za kumfundisha na kukabiliana na usumbufu constants walinzi wa rais wenye bidii na wa zamani. Alionyesha kuchukia kwake sana na mtazamo wa mtoto juu ya ujifunzaji.

Mwalimu wa Kiingereza wa Brenda aliishi Bastos, Yaoundé, mahali ambapo alielezea kama maumivu ya macho licha ya kuambiwa ni sehemu ya jiji. Huko alivumilia mfanyikazi wa nyumba ambaye alimtesa na omba omba. Mlinzi wake wa nyumba alidai simu yake, nguo zake na kila kitu alichokuwa nacho ambacho hakutumia. Uombaji mkali na tabia mbaya za walinzi wake walikuwa wasio na huruma sana; mwalimu wa Kiingereza alisitisha adili mkataba wake wa kufundisha na kuhamia China kwa tarehe nyingine.

Baada ya masomo yake ya Kiingereza huko Yaoundé, akiwa na umri wa miaka ishirini na mbili, alikuwa mwanafunzi katika Taasisi ya Utawala na Ujamaa, ENAM. Alilazwa kwa ENAM mnamo 2017 baada ya jaribio baya la kusoma huko Merika ambalo lilimfanya kuvuta kemikali zenye sumu nyingi kuliko vile ubongo wake mdogo ungeweza kuvumilia. Aliishi maisha ya kupendeza huko Los Angeles, California na pesa kutoka kwa ubadhirifu wa baba yake.

Ndugu ya Brenda, Paul Biya Jr, ni aibu ya idadi isiyo na kifani. Mara ya mwisho kitu chochote kilisikika kutoka kwake ni wakati alikuwa hayupo ENAM mnamo 2018. Jamaa zake wameonyesha kuwa hana ujuzi na tabia kwa elimu na nia ya kufuata taaluma kama DJ ya kilabu cha usiku.

Ni ukweli unaodhihirika kuwa watoto hupata maadili kutoka kwa familia. Wanasaikolojia wanasema tunapata hali ya adabu na tunajifunza kuiga wazazi wetu juu ya tabia inayoridhisha na isiyokubalika nyumbani na katika jamii. Kuendelea kwa malazi na tafrija ya Paul Biya katika Hoteli ya Intercontinental huko Geneva kwa miaka iliyopita kumefanya kutokuwepo kwake kutoka kwa familia yake kuangaza na matokeo yamepotea katika melodrama hii ya familia ya kusikitisha. Ikiwa amekufa au yuko hai, analipa sana kwa ujinga wake na kutokuwa na uwezo wa kucheza jukumu la baba nyumbani kwake. Pamoja na mamia yote ya mabilioni ya dola ambayo ameyapora, nyumba yake ni kitengo kinachoshindwa. Wengine watasema Karma. Hakuna mtoto wake aliyejumuisha Franck Biya aliyepata digrii ya chuo kikuu.

Ni nyakati kama hizi mama anaweza kutumia nguvu za maumbile kuleta familia pamoja kufanya mambo kuwa bora. Lakini sio Chantal Biya. Yeye hajasomeka kwa kusikitisha na zamani zake kabla ya kupanda kwake kwa hali ya hewa kwa kiti cha Mke wa Rais sio mbali na ya kupendeza. Thamani ya elimu na tabia nzuri haijawahi kuwa karibu na ujirani wake wa kiakili na maadili. Hauwezi kutoa kile usicho nacho. Msingi wa familia ulijengwa juu ya mchanga, ubadhirifu na bidhaa za mali.

Udhaifu wa tabia katika nyumba ya Biya ni dhahiri haswa kwa siku. Katika wiki za hivi karibuni, daktari wa kibinafsi wa Paul Biya, dereva na mpishi wote wamekufa kutokana na COVID-19. Ukimya wa nyumba yake na washirika wake unakuwa na nguvu na nguvu. Malalamiko ya Brenda Biya kwenye mitandao ya kijamii ni dalili kwamba kuna jambo la kina zaidi linalojitokeza katika kaya ya Biya.

Ikiwa washirika wa chama cha uhalifu cha CPDM huko Yaoundé walikuwa na hakika kwamba vitendo vyao vilikuwa vya busara na vinapaswa kuonekana hivyo, Brenda haipaswi kupunguzwa na machozi na chuki za kihemko kwenye media ya kijamii juu ya dawa na dawa yake. maelezo yake. Brenda aliunda wakati mzuri katika familia yake na Kamerun na rufaa yake kwa umma kwa uelewa. Mvomeka haiwezi tu kupanga nyufa.

Inafunua sana kwamba Chantal Biya na wakristo wa karibu wa rais wameuliza maswali juu ya maisha, afya na matendo ya dikteta huyo mwenye umri wa miaka 87 katika miezi ya hivi karibuni. Amekufa au yu hai? Hii ndio fumbo ambalo kila Kameruni amekuwa akijaribu kutatua kwa miezi mitatu. Ukweli uliopotoka kuhalalisha maintien kwa nguvu milele haifanyi kazi tena. Wakati umekwisha kwa mafia wa Beti-Ewondo, ambao walisimamia Kamerun kama duka dogo la familia. Biya ameshindwa vibaya, familia yake na taifa lake. Majuto yake, uhalifu na dhambi ni nyingi na hatakufa kwa amani, ingawa miungu ni wema.

Huu ndio wakati wa kusafisha na kuwatoa Brenda na Kameruni kutoka kwa shida zao.! Alikuwa akiishi Bastos, Yaoundé, mahali ambapo alielezea kama maumivu machoni ingawa aliambiwa ni eneo la upscale kutoka mjini. Huko alivumilia mfanyikazi wa nyumba ambaye alimtesa na omba omba. Mhudumu wa nyumba yake alidai simu yake, nguo zake na kila kitu alichomiliki ambacho hakikutembea. Uombaji mkali na tabia mbaya za kijana Brenda na walinzi wake walikuwa wasio na huruma sana; mwalimu wa Kiingereza alimaliza kwa adabu mkataba wake wa kufundisha na kuhamia China kwa tarehe nyingine.

Songa mbele karibu miaka kumi na sita baada ya masomo yake ya Kiingereza huko Yaoundé; ana umri wa miaka ishirini na mbili na ni mwanafunzi katika taasisi ya utawala wa kijamaa na ujamaa, ENAM. Alilazwa kwa ENAM mnamo 2017 baada ya jaribio baya la kusoma huko Merika ambalo lilimfanya kuvuta kemikali zenye sumu nyingi kuliko vile ubongo wake mdogo ungeweza kuvumilia. Aliishi maisha ya kupendeza lakini matupu huko Los Angeles, California kutokana na mapato ya ubadhirifu wa baba yake.

Ndugu ya Brenda, Paul Biya Jr, ni aibu ya idadi isiyo na kifani. Mara ya mwisho kitu chochote kilisikika kutoka kwake ni wakati alikuwa hayupo kwenye ENAM mnamo 2018. Jamaa zake wamesema hana ustahiki na mtazamo wa masomo na anakusudia kufuata taaluma kama DJ ya kilabu cha usiku.

Ni ukweli unaodhihirika kuwa watoto hupata maadili kutoka kwa familia. Wanasaikolojia wanasema kuwa tunapata hali ya adabu na tunajifunza kuiga wazazi wetu juu ya tabia inayoridhisha na isiyokubalika nyumbani na katika jamii. Kuendelea kwa malazi na tafrija ya Paul Biya katika Hoteli ya Intercontinental huko Geneva kwa miaka mingi kumefanya kutokuwepo kwake kutoka kwa familia yake kuangaza na matokeo yamepotea katika melodrama hii ya familia yenye huzuni. Ikiwa amekufa au yuko hai, analipa sana kwa ujinga wake na kutokuwa na uwezo wa kucheza jukumu la baba nyumbani kwake. Pamoja na mamia yote ya mabilioni ya dola ambayo ameyapora, nyumba yake ni kitengo kinachoshindwa. Baadhi Karma atasema. Hakuna hata mmoja wa watoto wake aliyejumuisha Franck Biya aliyepata digrii ya chuo kikuu.

Ni nyakati kama hizi mama anaweza kutumia nguvu za maumbile kuleta familia pamoja kufanya mambo kuwa bora. Lakini sio Chantal Biya. Yeye hajasomeka kwa kusikitisha na zamani zake kabla ya kupanda kwake kwa hali ya hewa kwa kiti cha Mke wa Rais sio mbali na ya kupendeza. Thamani ya elimu na tabia nzuri haijawahi kuwa karibu na ujirani wake wa kiakili na maadili. Hauwezi kutoa kile usicho nacho. Msingi wa familia ulijengwa juu ya mchanga, ubadhirifu na bidhaa za mali.

Udhaifu wa tabia katika nyumba ya Biya ni dhahiri haswa kwa siku. Katika wiki za hivi karibuni, daktari wa kibinafsi wa Paul Biya, dereva na mpishi wote wamekufa kutokana na COVID-19. Ukimya wa nyumba yake na washirika wake unakuwa na nguvu na nguvu. Malalamiko ya Brenda Biya kwenye mitandao ya kijamii ni dalili kwamba kuna jambo la kina zaidi linalojitokeza katika kaya ya Biya.

Ikiwa washirika wa chama cha uhalifu cha CPDM huko Yaoundé walikuwa na hakika kwamba vitendo vyao vilikuwa vya busara na vinapaswa kuonekana hivyo, Brenda haipaswi kupunguzwa na machozi na chuki za kihemko kwenye media ya kijamii juu ya dawa na dawa yake. maelezo yake. Brenda aliunda wakati mzuri katika familia yake na Kamerun na rufaa yake kwa umma kwa uelewa. Mvomeka haiwezi tu kupanga nyufa.

Inafunua sana kwamba Chantal Biya na wakristo wa karibu wa rais wameuliza maswali juu ya maisha, afya na matendo ya dikteta huyo mwenye umri wa miaka 87 katika miezi ya hivi karibuni. Amekufa au yu hai? Hii ndio fumbo ambalo kila Kameruni amekuwa akijaribu kutatua kwa miezi mitatu. Ukweli uliopotoka kuhalalisha kukaa madarakani milele haufanyi kazi tena. Wakati umewadia kwa mafia wa Beti-Ewondo ambao walisimamia Kamerun kama duka dogo la familia. Biya ana hali mbaya imeshindwa, familia yake na taifa lake. Majuto yake, uhalifu na dhambi ni nyingi na hatakufa kwa amani, ingawa miungu ni wema. Sasa ni wakati wa kuwasafisha na kuwaondoa Brenda na Cameroon kutoka kwa taabu zao.

Nakala hii ilionekana kwanza kwenye: https://www.camerounweb.com/CameroonHomePage/NewsArchive/Cameroun-Brenda-Biya-d-croche-une-nouvelle-distinction-550570

1 maoni
  1. Mfalme wa Bamoun, Mtukufu Ibrahim Mbombo Njoya akiwa hadhira na Obiang Nguema

    […] Kutoka Guinea ya Ikweta, Mhe Obiang Nguema Mbasogo, kama sehemu ya kuimarisha uhusiano wake wa kirafiki ambao umekuwa ukiendelea kwa miaka […]

Kuacha maoni