Athari za jamii ya kisiasa kufuatia mauaji ya wanafunzi huko Kumba

0 616

Angalau wanafunzi 8 kutoka Chuo cha Mama Francisca huko Kumba aliuawa mnamo Oktoba 24, 2020 na watuhumiwa wa kujitenga. Karibu wengine kumi waliojeruhiwa walipelekwa kwenye chumba cha dharura. Wanasiasa wa Kameruni wanalaani kitendo hiki cha kinyama.

Uhalifu wa Kumba - DR

Lebledparle.com inakupa athari kadhaa

Cabral Libii kutoka PCRN

« Lazima uwe mtu asiye na kibinadamu, mwenye tabia mbaya na mpumbavu kufikiria kwamba kuua wanafunzi vibaya kunaweza kukusanya jamii ya kimataifa kwa sababu. Lazima uwe na wazimu sana kufikiria kwamba serikali inaweza kuyumba, kwamba taasisi za nchi zinaweza kuacha kufanya kazi kwa sababu magaidi hueneza hofu. Serikali lazima ichukue majukumu yake kwa uthabiti unaolingana na hofu hiyo. Naomba wale ambao wanaunga mkono kihalali wanaozungumza Kiingereza wajitenge mbali na mwili na maadili kutoka kwa uhuishaji! Hapana! Hapana! Na hapana! »

Mimi Akeré Muna

 “Haifikiriwi na haikubaliki! Kilichotokea Kumba kinapaswa kutuamsha sisi sote. Ni silika gani ya kishenzi inayoweza kumsukuma mtu yeyote kwenda shule na kupiga watoto risasi bila mpangilio, na kuwaua wengine? Je! Hii ndio tumekuwa? Ganzi na ushenzi na machafuko, polepole tunapoteza ubinadamu wetu. Kwa akina mama na kwa familia zote zinazolia, tunatoa pole na sala. Mateso na maombolezo lazima yaache kuwa maisha ya kila siku ya raia wengine '.

Rolande Ngo Issi kutoka PCRN

« Ninalaani kwa nguvu kubwa na ya dhati kabisa unyama uliofanywa dhidi ya wanafunzi huko KUMBA nataka majukumu yaanzishwe na kwamba waliohusika waadhibiwe. Elimu ni haki ya kimsingi '.

Manaouda Malachi

“Ninalaani bila woga vitendo vya kinyama vilivyofanywa leo huko Kumba. Kuua watoto ambao watajifunza ni kushambulia misingi ya Taifa letu. Wacha tuungane kwa mapigano bora zaidi katika kipindi hiki cha covid-19 "

Denis Nkwébo kutoka Manidem

« Kwa vita na mauaji kumalizika kwa NOSO, kujitenga kwa Ambazonia lazima kulaaniwe kwa umoja. Lazima tuunganishe vikosi dhidi ya umati wa washabiki ambao wanaua, kuiba na kukiuka. Yeyote anayeunga mkono wanywaji hawa wa damu huacha akaunti yangu '.

Serge Espoir Matomba kutoka PURS

« Acha mauaji ya watoto huko Kumba! Tamthiliya nyingine isiyoweza kuvumilika. Wacha tukatae udhalilishaji wa vurugu. Hakuna udhuru na hakuna msamaha kwa wakosaji. Lazima waadhibiwe '.

Narcisse Mouelle Kombi

« Maliza Ugaidi wa Ambazonia

Makampuni ya jinai ambayo hula damu ya watoto wasio na hatia lazima yalaaniwe vikali. Acha Ukatili huu. Wacha tuhamasishe dhidi ya urefu wa kutisha na utawala wa ugaidi '.

Agbor Nkongho

« Ninalaani vikali mauaji ya watoto wa shule katika Chuo cha Kimataifa cha lugha mbili cha Mama Francisca huko Kumba. Mauaji haya ya kutisha na ya kinyama ni ukiukaji mkali wa haki ya kuishi ya watoto hawa.

Haikubaliki kwa mtu au vikundi vya watu kunyanyasa, kushambulia na kuua watoto. Ni haki ya kimsingi kwamba watoto waelimishwe. Kwa hivyo, wahusika wa uhalifu huu mbaya wanapaswa kuwajibika.

Salamu zangu za dhati na za dhati kwa familia zao '.

Newsletter:
Tayari zaidi ya 6000 imesajiliwa!

Pokea kila siku kwa barua pepe,
habari Bled Aongea sio kukosekana!

Nakala hii ilionekana kwanza https://www.lebledparle.com/fr/politique-cameroun/1116566-crise-anglophone-les-reactions-de-la-classe-politique-suite-al-assassinat-des-eleves -a-kumba

Kuacha maoni

Anwani yako ya barua pepe haitachapishwa.