Vikwazo vya Calixthe Beyala na mpwa wa Paul Biya

0 115

Vikwazo vya Calixthe Beyala na mpwa wa Paul Biya

 

Kuondoka kwa mwenyeji Claudy Siar kuliruhusu Wakameruni kujifunza zaidi juu ya utambulisho wa mtu ambaye anajaribu kuchukua njama za mwandishi Calixte Beyala. Mwandishi wa habari na mpiga habari Boris Bertolt anatoa maelezo juu ya wazazi wa Paul Biya mtuhumiwa matumizi mabaya ya madaraka.

Ni jambo ambalo linasumbua seraglio. Inamshitaki mpwa wa Paul Biya, Mvondo Assam BONIVAN, dhidi ya mwandishi, CALIXTE BEYALA.
Ili kuelewa jambo hili, lazima turudi kwa wakati wa Belinga Eboutou. Wakati alikuwa mkurugenzi wa Baraza la Mawaziri, Belinga Eboutou anakubali pendekezo la CALIXTE BEYALA la kuunda nyumba ya mwandishi. Anawasilisha faili hiyo kwa Paul Biya ambaye anathibitisha faili hiyo na kuamuru kwamba Serikali inaweza kumpata kiwanja kwa matumizi. publique.
Koung A Bissike, wakati huo Waziri wa Mali na Ardhi, alipewa CALIXTE BEYALA 950 m2 kwenye urefu wa Mlima Febe kwa nyumba ya mwandishi. Bila kujua, Mvondo Assam BONIVAN hununua karibu faranga milioni 300 za CFA karibu 7000 m2 mahali hapo. Shida: njama ya CALIXTE BEYALA imejumuishwa katika ardhi mpya iliyopatikana na BONIVAN. Waziri A Bissike hakusema chochote. Kwa kuongezea, anadai leo kwamba hakujua.

Miezi miwili iliyopita, CALIXTE BEYALA anaamua kuzindua mradi wake. Kwa hivyo anaenda shambani kuanza kufanya kazi hiyo. Alifahamishwa, Bonivan anatuma polisi na maaskari uwanjani. Vita vya maneno huibuka kati ya polisi na CALIXTE mbele ya wenyeji. Polisi watishia kumpiga risasi BEYALA. Yeye anapinga.

Bonivan anafika eneo la tukio, kelele zinaendelea. CALIXTE BEYALA, aliyechukuliwa na hasira, angeliachilia kulingana na Bonivan: “Ningependa kumuona mwanamke aliyekupa elimu hii. Hakuwa na thamani yoyote ”. Kwa mpwa wa Paul Biya maneno haya hayakubaliki. Anaamua akamatwe.
Simu zilipitishwa haraka katika Jamhuri. Simu zinakatika. Wakati polisi wanajiandaa kupanda BEYALA kwa a kituo cha polisi polisi, sehemu za usalama wa jeshi zinashuka Mont au Febe kwa maagizo ya Kanali Bamkui, mkuu wa SEMIL. CALIXTE BEYALA hahama. Baada ya mazungumzo, hali hutulia. Calixte alikuwa ametoroka tu kutoka kwenye seli.

Lakini kesi haijaisha. Bonivan anasema haondoki. Waziri wa Kikoa na Maswala ya Ardhi, Henry Eyebe Ayissi anajaribu kumtuliza. Mnamo Septemba 11, 2020, Waziri Eyebe Ayissi alimjulisha wakili wa Bonivan, Mbang Alain Pierre, kwamba haikuwezekana kisheria kufuta hati ya ardhi ya CALIXTE BEYALA. Lakini msuguano unaendelea.

BEYALA anagonga milango yote ya Jamhuri kwa sababu anajua kuwa yuko vitani dhidi ya mpwa wa Paul Biya. Anakutana na mkuu wa sheria, Laurent Esso; bosi wa polisi, Mbarga Nguele; na hata katibu mkuu wa urais wa jamhuri, Ferdinand Ngoh Ngoh. Kwa sababu, anajua kuwa anahitaji msaada. Lakini kila mmoja wao anamsikiliza lakini hafanyi chochote.

Ili kukata peari hiyo kwa nusu, shamba lenye eneo karibu na hilo katikati mwa Jiji hutolewa huko BEYALA. Anaipinga akisema kwamba sio tu yuko ndani ya haki zake na kwamba waandishi wanahitaji utulivu. Ardhi ya ukubwa huo pia hutolewa mahali pengine kwa mpwa wa rais. Anaipinga. Hali hiyo imefungwa.

Mvondo Assam Bonivan, mpwa wa Paul Biya sasa anathibitisha kwamba hakubaliani na CALIXTE BEYALA kwa sababu kulingana na taarifa zake, mwandishi alimtukana Mama. Wakati huo huo, Samuel Mvondo Ayolo, muigizaji wa baraza la mawaziri, ambaye alichukua nafasi ya Belinga Eboutou, mpenzi wa zamani wa CALIXTE BEYALA anaangalia eneo hilo. Mbali na hilo, nyuma ya pazia anaunga mkono Bonivan.

Ingawa Mvondo Ayolo anajua kuwa CALIXTE BEYALA yuko ndani ya haki zake, anakataa kutoa kidole gumba kinyume chake, anataka kuhudhuria "kunyongwa" kwa mapenzi yake ya zamani anayomtuhumu kwa kuandaa vyombo vya habari akimnasa mkewe halali kwenye vyombo vya habari kupitia mwanahabari Junior Zogo. Kulipa kisasi ni sahani bora iliyotumiwa baridi.

Nakala hii ilionekana kwanza kwenye: https://www.camerounweb.com

Kuacha maoni

Anwani yako ya barua pepe haitachapishwa.