Wilfried Ekanga: "Biya lazima akutane na Tema Biwolé"

0 10

Mfumo huu wa kisiasa wa Harakati ya Renaissance ya Kamerun unaamini kwamba baada ya hotuba ya Paul Biya kwa vijana, lazima ampokee Tema Biwolé mchanga.

Biya lazima akutane na Tema Biwolé

Mwaka jana (Julai 30, 2020), kutoka msingi wa uzinduzi namba 41 huko Cape Canaveral huko Florida, Merika ilizindua uchunguzi wa nafasi kuelekea Mars, sayari nyekundu. Kwenye bodi ya mashine hii, walianzisha rover (rolling robot) ya karibu tani 1, ambaye jukumu lake litakuwa kutua kwenye mwili maarufu wa mbinguni na kuuchunguza.

Jina la rover hii: »Uvumilivu. "

Kama ya kuthubutu kama ilivyo ya hali ya juu, inajaribiwa kwa mbali, kwani hakuna mwanadamu anayeweza kusafiri au kuishi kwenye nyota hii ya mbali. Kuwajibika kwa kukusanya picha za uso wa Mars na kuzipeleka kwa elektroniki kwa uchambuzi, lengo lake kubwa zaidi ni kukusanya sampuli za mwamba kutoka kwa mchanga wa Martian, ili ziweze kurudishwa duniani, kwa masomo.

Kwa sababu mwanadamu anataka kujua ikiwa kulikuwa na uhai kwenye Mars, na ikiwa tunaweza kupata athari yake, hata mabilioni ya miaka baadaye. Na kujua, uchambuzi wa kemikali na kikaboni wa misombo ya sayari ni muhimu.

Kwa hivyo Uvumilivu utaanza, itachukua msingi wa mwamba na subiri uchunguzi unaofuata ambao utaanza kutoka Duniani ifikapo 2031, kukusanya madini haya na kuyarudisha kwenye ulimwengu wetu. Mashine ya sasa haijaundwa kurudi, kwa hivyo itakaa hapo milele. Ni kifaa kinachofuata, ambacho sasa kimetengenezwa na muungano kati ya NASA (Utawala wa Aeronotic na Usimamizi wa Anga) na ESA (Wakala wa Anga za Uropa), ambayo itaenda huko kwa miaka kumi, na uwezo wa kiteknolojia kurudi.

Wakati huo huo, ni Alhamisi hii, Februari 18, 2021 kwamba, Uvumilivu umetua kwa uzuri katika sayari yetu ya jirani, baada ya miezi 6 ya kusafiri kupitia tupu ya pembeni, ambapo itakuwa imesafiri kilomita milioni 471 (Kwa sababu Mars pia inazunguka Jua, na umbali wake kutoka Dunia hutofautiana sana kwa mwaka mzima). Kwa gharama ya jumla ya $ 2,44 bilioni, mradi huo hadi sasa ni mafanikio ya kushangaza.

Iliyoundwa na Maabara ya Jet Propulsion (JPL), kituo cha utafiti cha NASA kilichoko Passadena, California, mashine hiyo tayari ni matokeo ya ushirikiano wa kimataifa, kwani ina kipaza sauti cha hali ya juu iliyoundwa katika Toulouse nchini Ufaransa, na inaweza kuhimili baadhi. 200 digrii Celsius ya amplitude ya joto (tofauti kati ya kiwango cha chini cha joto la usiku: yaani -140 ° C, na kauloni ya kila siku: yaani + 60 ° C) ambayo inatawala kwenye Mars.

Na haya yote yalitokea wakati ulikuwa unasema: "Hata huko USA kuna mafuriko" na "Bamileke hatakuwa rais kamwe. "

DEZOMBIFY AKILI

Arsène Tema Biwolé, mwanafizikia mahiri ambaye hivi karibuni alisugua mabega na NASA kama sehemu ya kazi ya ghasia na mikondo ya kujisimamia katika plasmas ya nyuklia, alinukuliwa (na kupongezwa) na Paul Biya wakati wa hotuba yake ya unafiki kwa taifa mnamo Februari 10, kando Amadou Amal Djaili mwenye talanta nyingi, mshindi wa tuzo ya Goncourt kwa wanafunzi wa shule za upili.

Kwa uaminifu kwa utamaduni mzuri wa zamani wa mwambaji wa kisiasa wa Kameruni, Biya ilibidi ajivune kwa kusoma majina mawili au matatu yaliyowekwa chini ya karatasi yake na Ferdinand Ngoh Ngoh, ili kuwafanya wafuasi wake waliodanganywa waimbe: "Angalia, rais ni nia ya ujana! », Na kuwa kimya mpaka hotuba inayofuata.

Isipokuwa kwamba katika nchi nzito ambayo ndoto ya kutokea, hatuendelei kwa kuvuna mahali ambapo hatujapanda. Kamerun hatimaye ina nafasi ya kuzungumziwa kimataifa isipokuwa kwa ufisadi na amateurism. Na kwa kuwa tunazungumza juu ya sayansi, kile Biwolé na aina yake wanahitaji ufadhili maarufu na thabiti kwa kazi yao, mbali na uchukuaji wa bajeti ambao hatuoni matokeo yake.

Hapa ni swali la utafiti, ule wa kweli, sio uchochezi wa wachimbaji ambao hawajawahi kupata chochote. Kwa kuongezea, uundaji wa maabara ya fizikia iliyo na vifaa vya kisayansi vinavyolingana na karne ya 1936 itakaribishwa kwa maoni yangu, kama vile Wamarekani waliunda JPL mnamo XNUMX hadi ubora wao wa sasa. Kwa sababu ya kutoa umeme kwa ulimwengu (na kwa hiyo kwa Kamerun), Biwolé hataki tena wala kidogo kurudisha duniani utaratibu wa mchanganyiko wa nyuklia unaofanyika juu ya uso wa Jua, na unaoruhusu uangaze. Mradi mzuri zaidi kuliko rover ya Uvumilivu.

Na Mcameroon ni mmoja wao!

Jua limekuwepo kwa miaka bilioni 4,5 na linatutumia mwanga na joto kutokana na athari kubwa zinazotokea kila sekunde ndani yake: atomi za haidrojeni (vitu vya sasa zaidi ulimwenguni) huingia kwenye mgongano kwa kasi kubwa sana kutoa vitu vizito, ndani atomi fulani za heliamu, na kwa hivyo hutoa nguvu kubwa. Kwa hivyo sio mjadala wa muziki au ujirani. Ni mitambo ya nyota. Wakati wengine wanasema "Uvumilivu" wengine husema "Starehe". Kila mmoja mwenyewe.

KWA JUMLA

Kazi ya rais sio tu kwa kupokea mabalozi wa kigeni na kutuma picha kwenye Facebook, wakati wanapuuza kabisa kukaribishwa kwa fikra za kitaifa. SuperCam ya rover iliundwa juu ya wazo la Agnès Cousin, mtaalam wa nyota wa Kifaransa wa miaka 36, ​​na Macron hataiweka kando kumpokea balozi wa Kameruni huko Paris badala yake. Huu ni uchawi mtupu!

 Mahali pengine tunasherehekea na kufadhili wakuu wenye nguvu, kwa utukufu wa nchi. Kwa hivyo lazima tusahau Christophe Gilhou. Biya anapaswa kupokea Tema Biwolé ikiwa bado ana gramu ya akili ya kawaida iliyobaki. Lazima asikilize kwa masikio yake mwenyewe kwa mradi uliowasilishwa na atoe pesa kwa maendeleo yake. Ni nchi isiyo na mada tu inaweza kulaumu bilioni 55 (baada ya bilioni 200) kwa hatua ambayo haijakamilika kwa miaka 10, wakati vijana wake wachanga wanalia kuachwa.

 Ni hali mbaya tu inayoona bajeti ya matumizi na matumizi ya champagne ikiongezeka kwa bilioni 12 kwa 2021, wakati nguvu ya ujana wa vijana wake iko kamili. Sanaa ya kiongozi mwenye akili isiyofunguliwa, ambaye ameshindwa kila kitu! Ni wakati wa kupata kabla ya mwisho: inaitwa stendi ya mwisho.

Ekanga Ekanga Claude Wilfried

 

Nakala hii ilionekana kwanza https://actucameroun.com/2021/02/22/wilfried-ekanga-biya-doit-rencontrer-tema-biwole/

Kuacha maoni