Mbunge wa upinzani Mahua Moitria kutengwa na Bunge

Mbunge wa upinzani Mahua Moitria kutengwa na Bunge

Mahua Moitra, anayejulikana kwa mashambulizi yake kwa serikali, anatuhumiwa kupokea pesa za kuuliza maswali kuhusu kundi la viwanda la Adani. Upinzani unaona hii kama mbinu mpya ya kuwanyamazisha wakosoaji.

Imetumwa kwenye:

1 mn

Na mwanahabari wetu mjini Bangalore, Njoo Bastin

Ilikuwa rasmi kwa sababu alidaiwa kushiriki kitambulisho chake cha kuingia kwenye tovuti ya Bunge la India ndipo Mahua Moitra alifukuzwa. Kulingana na kamati iliyopendekeza kuwekewa vikwazo hivyo, angemruhusu mfanyabiashara hasimu kutoka kundi la viwanda la Adani kumwamuru maswali Bungeni, badala ya tume za kifedha. 

Mahua Moitra, mbunge kutoka chama cha TMC kinachotawala jimbo la West Bengal, anajulikana kwa uhodari wake. Ijumaa hii, alijibu kufukuzwa kwake mbele ya Bunge. 

« Hakuna ushahidi kwamba nilipokea pesa au zawadi kwa kazi yangu. Hii inayoitwa kamati ilichukua mamlaka ya haki kunipa adhabu isiyo na sababu. Ninakemea kutekwa kwa bandari na viwanja vya ndege vya nchi yetu na Adani. Nina umri wa miaka 49 na nitaendelea kupambana nanyi Bungeni, nje ya Bunge, kwenye mtaro ikibidi! ", alisema.

Kufanana kwa kesi ya Mahua Moitria na ile ya mpinzani Rahul Gandhi, kutengwa na Bunge mnamo Machi 2023, yanaangaziwa na upinzani. Manaibu hao wawili hawakujumuishwa baada ya kushambulia kundi la Adani, linalojulikana kuwa karibu na mamlaka. 

Mahua Moitra sasa hakika atageukia Mahakama ya Juu, kama Rahul Gandhi alivyofanya. Wakati huo huo chama tawala cha BJP kinashikilia kuwa kimehatarisha usalama wa nchi na demokrasia. 

Makala hii ilionekana kwanza https://www.rfi.fr/fr/asie-pacifique/20231209-inde-la-d%C3%A9put%C3%A9-d-opposition-mahua-moitria-exclue-du-parlement


.